Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần làm cái mạch có thể sài được 2 bộ đèn nháy với nguồn acquy 12V xe máy ạ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần làm cái mạch có thể sài được 2 bộ đèn nháy với nguồn acquy 12V xe máy ạ?

tình hình là em muốn chạy được 2 bộ đèn nháy trang trí bán ngoài chợ ý ạ, em có tham khảo mấy cái mạch kích nguồn từ 12V của ắc quy xe máy lên 220V AC nhưng ko bít sài bộ đèn này có sao ko? và có cách nào khác việc kích nguồn lên tận 220V AC như điện lưới để chạy ko ạ? ví dụ tháo ra thêm tháp cái gì đó hay thế nào đó chẳng hạn ạ...hi. Em hông phải dân điện tử, chỉ gọi là biết nhìn linh kiện, đo linh tinh và hàn vớ vẩn thôi nên mong các Pro giúp đỡ nhiệt tình ạ. Em xin cảm ơn !

Chính xác là bác phải làm cái kích điện từ 12 lên 220v đấy! Mà cứ cho bác làm được đi thì sử dụng kích để chạy 2 dây đèn nhấp nháy thì cũng chỉ được 1-2 tiếng là hết > Phương án sử dụng ác qui xe máy để chạy đèn nháy không khả thi.

Comment

Nếu là bộ đèn trang tri mấy cây thông nôen thì trong hộp đk họ còn nắn ra dòng DC cơ mà bác kích lên 220AC LÀm j cho mệt

Comment

Nguyên văn bởi hungtrinh36 Xem bài viết
        Nếu là bộ đèn trang tri mấy cây thông nôen thì trong hộp đk họ còn nắn ra dòng DC cơ mà bác kích lên 220AC LÀm j cho mệt
        nó phải xoay chiều sóng sin mới chạy chứ DC hay vuông cũng ko đc đâu

Comment

sao ko thay cái hộp nháy xài nguồn DC có khỏe ko?
          ĐT: 0972 20 58 68
          Gmail:

Comment

cái em đang mún hỏi chính là là thay thế hay câu dây hay thêm tháp kiều gì trong cái hộp đó để chạy được, còn bần cùng phải kích lên 220 để dùng thì bùn quá, mà em cũng chỉ cần sài trong tầm 1 tiếng thôi ^^

Comment

cụ thể thì làm sao, các Pro có thể chỉ em được ko ạ, can thiệp vào cái hộp mà ko cần kích lên 220 ý ạ

Comment

Nguyên văn bởi tuansaker32 Xem bài viết
                cụ thể thì làm sao, các Pro có thể chỉ em được ko ạ, can thiệp vào cái hộp mà ko cần kích lên 220 ý ạ
                dây đèn nó chạy điện 220v, ko kích lên thì ko sáng đc đâu bạn

Comment

nếu chuyển qua xài 12v thì phải đấu lại số led kia,vì nó mắc nối tiếp với nhau để chạy áp 220v DC.chuyển đc số led kia về 12v rồi thì đo xem nguồn cấp cho con ic nháy đó nhiu volt,cấp cho nó rồi dùng mạch 555 hay dao động đa hài tạo xung tần số 50Hz như điện lưới cấp cho con IC đó,vì con đó nó lấy tần số điện lưới để chạy mà.Đo nguồn cho con IC thì cẩn thận điện giật nha,mình ko có cái dây nào ở đây nếu ko mình đo dùm bạn rồi,ở p trọ thiếu thốn đủ thứ,chứ ở quê có mà loạn,hỳ hỳ.
                  ĐT: 0972 20 58 68
                  Gmail:

Comment

1 là quốc BAX thẳng lên tầm 300VDC, 2 là sài đèn led
                    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                    092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                      nếu chuyển qua xài 12v thì phải đấu lại số led kia,vì nó mắc nối tiếp với nhau để chạy áp 220v DC.chuyển đc số led kia về 12v rồi thì đo xem nguồn cấp cho con ic nháy đó nhiu volt,cấp cho nó rồi dùng mạch 555 hay dao động đa hài tạo xung tần số 50Hz như điện lưới cấp cho con IC đó,vì con đó nó lấy tần số điện lưới để chạy mà.Đo nguồn cho con IC thì cẩn thận điện giật nha,mình ko có cái dây nào ở đây nếu ko mình đo dùm bạn rồi,ở p trọ thiếu thốn đủ thứ,chứ ở quê có mà loạn,hỳ hỳ.
                      con ic nó hđ từ vài vôn đến hàng chục vôn(trước có đo trên mạch là hơn 20v thì phải)
                      cần cấp xung thì nó mới chạy nhưng nếu cấp nguồn 1 chiều cho đèn thì nó sẽ sáng liên tục,còn nguồn xung vuông thì nó ko có hiệu ứng sáng dần,tối dần

Comment

Về tác giả

Collapse

tuansaker32 Tìm hiểu thêm về tuansaker32

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X