Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp mình tính dòng bảo vệ mạch nguồn dùng thyristo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mình tính dòng bảo vệ mạch nguồn dùng thyristo

Mình có cái mạch này, thấy thầy bảo gọi là cầu chì điện tử, mạch này bảo vệ dòng điện không vượt quá một giá trị nhất định. Bác nào phân tích giúp mình mạch này với. ở đây trở R2 là 330 Ohm 5W trở R4 là 1 Ohm 5W, Nhờ các bác giúp mình tính luôn dòng mà mạch này bảo vệ nhé
    Attached Files

Mình post bài từ sáng tới giờ, mà vẫn không có ai trả lời đc. Ai tính đc thì giúp mình với, cái này liên quan tới báo cáo thực tập của mình

Comment

Nguyên văn bởi congbinh1989 Xem bài viết
      Mình có cái mạch này, thấy thầy bảo gọi là cầu chì điện tử, mạch này bảo vệ dòng điện không vượt quá một giá trị nhất định. Bác nào phân tích giúp mình mạch này với. ở đây trở R2 là 330 Ohm 5W trở R4 là 1 Ohm 5W, Nhờ các bác giúp mình tính luôn dòng mà mạch này bảo vệ nhé
      mất thời gian cứ đòi ăn ko thế này.mạch này cũng đơn giản có gì mà ko phân tích đc.đoạn đầu đến con led thứ nhất là phần loạc nguồn.từ con led thứ nhất đến con led thứ 2 là phần điều khiển, từ con led thứ 2 đến hết là đầu ra các mức điện áp 5,12,24v.dòng để ngắt mạch phụ thuộc chính vào con R 4,với R4 bằng 1ohm.Udiode=0,7,Ube=0,7 dòng bảo vệ mạch >2,1A.mình ko có thời gian phân tích .có gì cứ Alo
      Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
      Web :

Comment

Về tác giả

Collapse

congbinh1989 Tìm hiểu thêm về congbinh1989

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X