Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần trợ giúp của ai học vi xử lý tốt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cái đồ án này chỉ dừng lại ở mức mô phỏng thôi mà, em thấy chỉ có mỗi đếm, bao giờ đến 1 triệu tống lên LCD câu, " địch tới, chạy mau",

Comment

Nguyên văn bởi otacon Xem bài viết
      8951 hay con gì cũng làm được hết,đồ án chứ có phải làm hàng để bán đâu các bác,nghe bác kute "thuyết trình" mà ae dtvn chạy mất dép hết.Thật ra thì chả có gì ghê gớm cả. Đồ án này cần 16 sensor,1 em 8952,1 chậu nước muối đủ lớn để làm Simulation và 1 em hotgirl mặc bikini cho nó có vẻ "biên biển".
      cảm ơn ý kiến của bác. đồ án đúng là cần 16 sensor cho 16 hướng, xung vào thu theo từng đầu do tín hiệu là ngẫu nhiên về cả thời điểm xuất hiện và thời gian tồn tại nên cứ mối đầu thu sẽ tạo 1 mạch lật để ko bị mất tín hiệu.
      thầy e có gợi ý là tín hiệu mỗi đầu thu được đưa vào bộ nhớ, lưu thành dạng 4 byte: byte thứ nhất cho hàng đơn vị và hàng chục, tương tự byte thứ 2 và 3, byte thứ 4 để làm byte tràn khi thu được 1 triệu xung.
      nếu làm như vậy có cần thêm bộ nhớ ngoài ko mọi người??

Comment

Với 1 triệu xung thì bác có thể dùng 5 byte để chứa riêng biệt 5 số cho mỗi hàng đv. 00000-99999. 16 x 5 = 80 byte. Ram của 8952 là hơn 256 byte --> quá dư thừa. Nếu bác cảm thấy chưa đủ hoặc ông thầy của bác đòi làm tới 1000 tỷ xung thì dùng dòng 89 của Phillipe.

email:
        Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

Nguyên văn bởi otacon Xem bài viết
          Với 1 triệu xung thì bác có thể dùng 5 byte để chứa riêng biệt 5 số cho mỗi hàng đv. 00000-99999. 16 x 5 = 80 byte. Ram của 8952 là hơn 256 byte --> quá dư thừa. Nếu bác cảm thấy chưa đủ hoặc ông thầy của bác đòi làm tới 1000 tỷ xung thì dùng dòng 89 của Phillipe.
          như thế thì phải là 6 byte chứ bác. cần 1 triệu xung thì dạng là 000000-999999. và cần 1 byte tràn ah.
          e thấy thầy gợi ý hợp lý chứ. 1 byte lưu cho 2 số mà

Comment

hic.bài này là 1 ví dụ điển hình trong giáo trình sách của tớ.

Comment

Nguyên văn bởi ngọc tú Xem bài viết
              hic.bài này là 1 ví dụ điển hình trong giáo trình sách của tớ.
              bạn có tài liệu về bài này ah, up lên được ko bạn
              hoặc bạn gửi cho mình nhé, mail : kutehvkt@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi kute_hvkt Xem bài viết
                như thế thì phải là 6 byte chứ bác. cần 1 triệu xung thì dạng là 000000-999999. và cần 1 byte tràn ah.
                e thấy thầy gợi ý hợp lý chứ. 1 byte lưu cho 2 số mà
                Bác cứ dùng cho nó tẹt ga đi,công nghệ phát triển lắm,đừng tiết kiệm quá,cứ làm cách nào dễ nhất. 1 triệu xung tức là 6 con số,bác chỉ cần 5 byte tức là 99999 chỉ thiếu 1 triệu có 1 đơn vị mà bác cũng bắt bẻ,hic

email:
                Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

Về tác giả

Collapse

kute_hvkt Tìm hiểu thêm về kute_hvkt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X