Thông báo

Collapse
No announcement yet.

In mạch đã vẽ bằng layout ORCAD ra file word(hoặc pdf) để đi in ra giấy A4

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• In mạch đã vẽ bằng layout ORCAD ra file word(hoặc pdf) để đi in ra giấy A4

Mình muốn in mạch đã vẽ trong file .max theo đúng kích thước thật với 2 lớp là bottom và drill ra giấy A4 nhưng ở nhà không có máy in nên mình định in ra pdf(phần mềm doPDF) rồi copy sang word. mình đã cho hiển thị trong màn hình layout 2 lớp bot và drl(nhấn phím backspace rồi chọn nó ) rồi chọn print/plot và click vào "print/plot current view" nhưng hình trong file pdf không những bị sai kích thước(cái này có thể chỉnh sửa ở word) mà còn bị dính vào cái layout in hình linh kiện(không phải toàn bộ mà chỉ một ít, theo mình thì chỉ là một lỗi khi "print screen"). các bạn giúp mình với!!!

print/plot current view LÀ IN CÁI PHẦN ĐANG THẤY TRÊN MÀN HÌNH BẠN AH

Comment

Nguyên văn bởi tranquoc_ Xem bài viết
      Mình muốn in mạch đã vẽ trong file .max theo đúng kích thước thật với 2 lớp là bottom và drill ra giấy A4 nhưng ở nhà không có máy in nên mình định in ra pdf(phần mềm doPDF) rồi copy sang word. mình đã cho hiển thị trong màn hình layout 2 lớp bot và drl(nhấn phím backspace rồi chọn nó ) rồi chọn print/plot và click vào "print/plot current view" nhưng hình trong file pdf không những bị sai kích thước(cái này có thể chỉnh sửa ở word) mà còn bị dính vào cái layout in hình linh kiện(không phải toàn bộ mà chỉ một ít, theo mình thì chỉ là một lỗi khi "print screen"). các bạn giúp mình với!!!
      bạn đi in lần nào chưa!
      Nếu chưa thì làm theo cách này nhé!
      bạn mang file.max đã hoàng thiện ra tiệm điện tử(có in mạch) bảo học in là ok!
      Còn cách của bạn mình góp ý xíu thiếu xót bạn bỏ qua nhé!
      option-->pots process setting
      hiện bảng: bạn chon các lớp bạn muốn in clik chuột phải-->proview
      tiếp tuc vào file-->prin/plot-->ok
      chúc bạn thành công!michen

Comment

chào các bác, em muốn in mạch ra giấy để ủi nhưng không biết làm sao,,,,xin các bác giúp đỡ,,,,em sử dụng orcad 9.2 máy in canon1210,,,,em thành thật cám ơn.

Comment

trc đi in cũng chỉ dùng máy in ảo cho ra file pdf rồi mang ra tiệm in lên giấy in ảnh về ủi là đc mà cần gì phải chuyển qua word đâu

Comment

Bạn làm như sau:
            option-->pots process setting
            chon các lớp bạn muốn in clik chuột phải-->proview
            chọn tiếp: file-->prin/plot-->ok
            nên in ra file pdf (dùng máy in ảo) rùi ra quán in lên giấy màu thôi

Comment

its seems a nice forum
              great discussion

thanks for sharing
              testking.biz
              pass4sure - cissp training test

Comment

bày em với mọi người

em đang làm mạch mà giờ không biết dùng máy in ảo như thế nào hết.

Comment

Về tác giả

Collapse

tranquoc_ Tìm hiểu thêm về tranquoc_

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X