Thông báo

Collapse
No announcement yet.

học gì thì phù hợp ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• học gì thì phù hợp ?

các anh ah. em năm nay là sinh viên năm thứ 4 nghành đện tử vễn thông. có thể lý thuyết thì ở trường các thầy cô chang bị cho thế có thể gọi là đủ. Nhưng thực hành chắch còn thiếu nhiều. em cũng không biết bây giờ cần đâu tư vào môn nào và cần học thêm cái gì để mai sau đi làm tốt. Mong các anh đi trước cho em một lời khuyên nhớ. cảm ơn các anh rất nhiều.

hic ! Sv năm 4 ngành ĐTVT mà chưa có chút j về tử điện, ko bit mấy cái đồ án môn học & thực tập Công nhân , bạn giải quyết sao nhẩy ? Chí ít ra về lập trình VDK thì u cũng phải bit để mà bảo vệ tốt nghiệp chứ ?

Comment

em cũng biết sơ sơ về lap trình cho vdk. y em hoi la bây giờ ngoài học những môn ở trường còn phải học thêm môn gì nữa không.để có thể làm được viêc tốt.Ngoai tiếng anh thì khi đi làm thì họ yêu cầu những gì hả anh.Em thì thích học điện tử. làm về phần cứng hay phần mên đều làm được. anh cho em 1 cái định hướng nhớ cảm ơn anh .

Comment

tui cũng sv năm 4 giống u thụ , tui nghe mấy pà kon đi trước nói khi phỏng vấn ở ~ c.ty , ng ta chỉ hỏi : có lập trình đc PLC ? chứ ko quan tâm ta bit VDK hay ko . Thứ nữa là biến tần . Cuối cùng chỉ cần trình độ trung cấp Nihongo là OK !

Comment

Đầu tiên học tiếng Việt thực hành cho chuẩn đi. Vào công ty anh mà thế này thì loại từ vòng gửi xe.

Thứ đến là tìm hiểu thị trường lao động lên trang www.vietnamworks.com chẳng hạn tìm xem ngành gì phù hợp với mình xã hội có nhu cầu.

Sau đó tính tiếp.
          Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

cảm ơn anh. khi công ty anh tuyển ngươi thì yêu cầu những gì ?

Comment

Nguyên văn bởi qmk Xem bài viết
              Đầu tiên học tiếng Việt thực hành cho chuẩn đi. Vào công ty anh mà thế này thì loại từ vòng gửi xe.

Thứ đến là tìm hiểu thị trường lao động lên trang www.vietnamworks.com chẳng hạn tìm xem ngành gì phù hợp với mình xã hội có nhu cầu.

Sau đó tính tiếp.

heheh , cũng đang có í định zo tp kiếm việc đây , chứ ngành CDT ở Đà Nẵng khó tìm ...chút chút money wa ! chắc hè năm sau vô dự tuyển c.ty a thử xem seo ...

Comment

Xin hỏi ở đây có anh chị nào học CCNA chưa vậy? giới thiệu sơ sơ cho đàn em với

Comment

ccna ??

Nguyên văn bởi duysonghinh Xem bài viết
                  Xin hỏi ở đây có anh chị nào học CCNA chưa vậy? giới thiệu sơ sơ cho đàn em với

no day,mo ra doc thu nhe
                  Attached Files

Comment

theo tôi thì nên suy nghĩ mình đi theo mảng nào thì đầu tư nghiên cứu cho tốt đã chứ cứ chạy theo thị trường thì học từ A-Z cũng không phù hợp. nên học nề tảng trước, sau này đi tìm công việc phù hợp thì tự nhiên bạn sẽ biết mình nên học thêm gì. chứ bây giờ biết học gì cho phù hợp?
                    cố lên anh em.

Comment

Tớ tuyển nhân viên, tớ bảo viết câu trả lời phỏng vấn trên giấy, cu nào viết cẩu thả, sai chính tả, tức khắc nhận được câu hẹn gặp vào dịp khác. Kế đến những câu rất ư là dễ nhưng ... rất nhiều anh trả lời sai (buồn). Ví dụ như vẽ bóng của đường dây điện in trên mặt đất phẳng (kiến thức vật lý phổ thông nhá), cho nên anh chủ topic cũng không cấn lo xa quá, học giỏi và kỹ càng những gì nhà trường dạy là OK rồi.

Comment

Nguyên văn bởi qmk Xem bài viết

Sau đó tính tiếp.
                        Em anh Linh làm hết tất cả các bước này và kết quả là bây giờ đã trở thành Osin chuyên nghiệp.

Comment

Đừng học gì ngoài cái dưới đây, đảm bảo thành công!

Học làm người!

Comment

Về tác giả

Collapse

longdt4 Tìm hiểu thêm về longdt4

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X