Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các sư huynh cho em hỏi chút!^^

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các sư huynh cho em hỏi chút!^^

e đọc qua nhìu sách nhưng vẫn k hiểu cái này! ví dụ: cho một dòng điện nó không ổn định lúc 3v,lúc thì 4,lúc thì lại 6v. để làm một mạch ổn áp điện cho cái vd này để cho dòng điện ổn định ở 5v thì ta phải làm thế nào? cần dùng các linh kiện gì<không cần giá trị cụ thể>? và có các công thức gì tính ở mạch này thì cho em xin để biết thêm! thanks!

TOÀN BỘ NHỮNG GÌ BẠN HỎI LÀ CỦA MÔN KỸ THUẬT XUNG - NẾU GIẢI THÍCH RA ĐÂY THÌ BẰNG CẢ CHƯƠNG TRONG SÁCH - BẠN KIẾM ĐỌC PHẦN MẠCH LỌC THÔNG THẤP -MẠCH TÍCH PHÂN RC - TỤ LỌC NGUỒN - DIODE CHỈNH LƯU- BIỂU ĐỒ ĐIỆN ÁP /THỜI GIAN NẠP TỤ
    công thức cuối cùng là :
    Vo(t)= Vm.SIN(omega.t-90)/omegaRC VỚI NGUỒN VÀO XOAY CHIỀU

VỚI NGUỒN VÀO LÀ XUNG ĐƠN CỰC THÌ CHIA THÀNH 3 TRƯỜNG HỢP - XEM HÌNH
    mà hình thì nằm trong sách

hồi đó mới học mình cũng chẳng hiểu gì - nhưng nhờ đóng thêm tiền phụ đạo và xem dạng sóng,đo thực tế thì sẽ hiểu
    Đang thất nghiệp 0988-010-486

Comment

công nhận là e thấy mấy cái này khó hiểu thật! ak e thì 97! trẻ thôi, e thích học điện tử với cả ở nhà e phá nhiều nắm rùi,đồ điện mà tích trữ được cũng khá là nhiều!hì à em cảm ơn nha!

Comment

ờ em mới học lớp 10 mà yêu thích tìm tòi nghiên cứu điện tử rùi àh hay vậy - nhưng vậy thì em đọc ko hiểu là phải rồi - phải đọc qua tài liệu về điện tử căn bản - kỹ thuật xung là vào sâu rồi - nói chung là cứ từ từ mà nghiên cứu ^^ - thật ra câu hỏi của em cũng hay - cứ yên tâm là cho dù có thành sinh viên điện tử đi nữa cũng ít người đặt câu hỏi như vậy - tại vì lúc đó thấy là nó rất đơn giản nhưng nếu muốn giải thích bài bản thì cũng ko dễ
        Đang thất nghiệp 0988-010-486

Comment

Nghĩ lại em hồi đó cũng nghịch điện ra phết,có lần suýt chết vì điện giật
          Bùi Thành Hậu

Gmail:
          Fb:

Comment

Về tác giả

Collapse

h0ang_kk Tìm hiểu thêm về h0ang_kk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X