Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Góc hỏi đáp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Góc hỏi đáp

Các anh chị có kinh nghiệm cho em hỏi phỏng vấn fresher nodejs thì thường hỏi những gì ạ. Hiện tại em mới học node cơ bản trên udemy, cảm ơn mọi người.

evenr loop.nodejs thì tí api vs async await thôi.

Comment

Em xin đi p.v thực tập họ hỏi về, so sánh 2 công nghệ, hỏi về docker, k8s, aws, hỏi về bảo mật , hỏi về tester, hỏi về thuật toán, hỏi về mạng máy tính, Vâng ko phải đùa đâu mà đây là sự thật

Comment

Nguyên văn bởi Lethanh_2000 Xem bài viết
        Em xin đi p.v thực tập họ hỏi về, so sánh 2 công nghệ, hỏi về docker, k8s, aws, hỏi về bảo mật , hỏi về tester, hỏi về thuật toán, hỏi về mạng máy tính, Vâng ko phải đùa đâu mà đây là sự thật
        hôm trước đi phỏng vấn bị hỏi khó quá, xong lại còn nhiều ứng viên nên mình cũng không hi vọng gì

Comment

Nguyên văn bởi chienpham_01 Xem bài viết

hôm trước đi phỏng vấn bị hỏi khó quá, xong lại còn nhiều ứng viên nên mình cũng không hi vọng gì
          bạn còn nhiều cơ hội mà, cố lên

Comment

Nguyên văn bởi Lethanh_2000 Xem bài viết

bạn còn nhiều cơ hội mà, cố lên
            mình được người quen giới thiệu cho lên web https://itnavi.com.vn/ này để apply cũng tốt lắm, các chị HR cũng nhiệt tình mà tạo điều kiện lắm, bạn thử xem

Comment

Nguyên văn bởi chienpham_01 Xem bài viết

mình được người quen giới thiệu cho lên web https://itnavi.com.vn/ này để apply cũng tốt lắm, các chị HR cũng nhiệt tình mà tạo điều kiện lắm, bạn thử xem
              dạ mình cảm ơn bạn nha

Comment

Mình mãi năm cuối mới đi làm đúng ngành, đi fail bao nhiêu công ty, apply trên vietnamworks, topdev các kiểu cũng khá nhiều mà không thành công lắm ý. Xong mình cũng nản lắm, may mà có bạn chỉ cho mình apply trên website https://itnavi.com.vn/ thì mình mới thành công ý, mình nộp CV xong apply vào công ty đó rồi 2 ngày sau đã được gọi phỏng vấn và thành công luôn. Mình rất cảm ơn ITNavi luôn ý, tạo cho mình cơ hội mới để trải nghiệm và có động lực hơn trong ngành này.

Comment

hỏi logic cho bài toán gì đó phân trang chẳng hạn, hỏi lý thuyết đồ thị, cây (tree) là gì, có biết middle ware k, có biết socket k, có biết token k, rest ful API, lúc mình pv nó hỏi kiểu v đó :v

Comment

Nguyên văn bởi TruongBaoAn Xem bài viết
                    hỏi logic cho bài toán gì đó phân trang chẳng hạn, hỏi lý thuyết đồ thị, cây (tree) là gì, có biết middle ware k, có biết socket k, có biết token k, rest ful API, lúc mình pv nó hỏi kiểu v đó :v
                    thực tập mà gắt thế hả bro ?

Comment

Nguyên văn bởi LeTruong0495 Xem bài viết

thực tập mà gắt thế hả bro ?
                      cũng khá gắt đấy, hỏi toàn chuyên môn không à, cẩn thận

Comment

Nguyên văn bởi TruongBaoAn Xem bài viết

cũng khá gắt đấy, hỏi toàn chuyên môn không à, cẩn thận
                        mình chưa có kinh nghiệm gì cả mà hỏi thế này cứng họng luôn đó

Comment

Mình thấy đa phần cơ hội công việc có thể đến ngay từ kỳ thực tập của sinh viên thực tập công nghệ thông tin. Nếu thể hiện tốt và tinh thần tốt trong kỳ thực tập thì có thể được công ty thực tập nhận lại. Còn đi phỏng vấn ngoài ở công ty khác thì bài phỏng vấn ở các công ty là khác nhau, có công ty thậm chí còn phỏng vấn 3 vòng cả phần kỹ năng, chuyên môn và kiến thức xã hội.

Comment

Về tác giả

Collapse

hungtran03 Tìm hiểu thêm về hungtran03

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X