Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help!Help>> Bài tập lớn môn kỹ thuật siêu cao tần

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help!Help>> Bài tập lớn môn kỹ thuật siêu cao tần

Em đang học môn kỹ thuật siêu cao tần và anten, có mấy chủ đề bài tập lớn khoai quá:
    1) Tình toán thiết kế tầng kích có công suất vào 1W, trở kháng vào 50 ôm, công suất ra 50 - 80 W, f = 751 - 850 MHz.
    2) Tính toán thiết kế bộ chia sau tầng kích và bộ cộng công suất ra anten có P = 500 W.f = 751 - 850 MHz.
    3) Tính toán thiết kế tầng khuếch đại công suất để đầu ra có P = 500W,f = 751 - 850 MHz.
    Có thể tính toán ở 1 tần số , đảm bảo 2delta f = 30 MHz.
    Có bác nào có kinh nghiệm hoặc đã từng làm qua 1 trong 3 chủ đề này thì giúp em với, hoặc có tài liệu hướng dẫn về các mạch này thì send cho em. Thời hạn gấp gấp quá rùi mà em chưa có ý tưởng gì!
    Các bác có thể gửi cho em vào địa chỉ quangthanhnt@gmail.com.
    Chân thành cảm ơn các bác rất nhiều!

Bạn vào mục của LAN HƯƠNG trả lời: đặt câu hỏi ở đó, cô LAN HƯƠNG sẽ trả lời cho bạn kỹ về kỹ thuật cao tần

Comment

câu về đoc chương cuôi phân các mạch điện siêu cao tân y. Nghiên cưu đi thắc mắc chỗ ào roài hãy hỏi mọi ngừoi. cái này không phải la ý tương ma phải hoc mới biết.

Comment

Nguyên văn bởi quangthanhnt Xem bài viết
        Em đang học môn kỹ thuật siêu cao tần và anten, có mấy chủ đề bài tập lớn khoai quá:
        1) Tình toán thiết kế tầng kích có công suất vào 1W, trở kháng vào 50 ôm, công suất ra 50 - 80 W, f = 751 - 850 MHz.
        2) Tính toán thiết kế bộ chia sau tầng kích và bộ cộng công suất ra anten có P = 500 W.f = 751 - 850 MHz.
        3) Tính toán thiết kế tầng khuếch đại công suất để đầu ra có P = 500W,f = 751 - 850 MHz.
        Có thể tính toán ở 1 tần số , đảm bảo 2delta f = 30 MHz.
        Có bác nào có kinh nghiệm hoặc đã từng làm qua 1 trong 3 chủ đề này thì giúp em với, hoặc có tài liệu hướng dẫn về các mạch này thì send cho em. Thời hạn gấp gấp quá rùi mà em chưa có ý tưởng gì!
        Các bác có thể gửi cho em vào địa chỉ quangthanhnt@gmail.com.
        Chân thành cảm ơn các bác rất nhiều!
        Bác quangthanhnt học điện tử mấy,bác làm được chưa post lên cho anh em xem với.

Comment

Về tác giả

Collapse

quangthanhnt Tìm hiểu thêm về quangthanhnt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X