Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em về cái đồng hồ sau

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em về cái đồng hồ sau

có ông anh giáo viên trường cấp 2 cho em cái đồng hồ vom. mà không có pin, thấy loại đồng hồ lạ lạ, không có tên gì cả. các bác xem qua hộ em xem có biết lắp pin thế nào không ạ
    Click image for larger version

Name:	IMG_20131005_103005.jpg
Views:	1
Size:	178.7 KB
ID:	1419133

Name:	IMG_20131005_103023.jpg
Size:	152.3 KB
ID:	1419134Click image for larger version

Name:	IMG_20131005_103005.jpg
Size:	178.7 KB
ID:	1419133

Name:	IMG_20131005_103031.jpg
Size:	142.9 KB
ID:	1419135
    Sửa điện tử tại gia chuyên nghiệp

Nguyên văn bởi bacthai89 Xem bài viết
    có ông anh giáo viên trường cấp 2 cho em cái đồng hồ vom. mà không có pin, thấy loại đồng hồ lạ lạ, không có tên gì cả. các bác xem qua hộ em xem có biết lắp pin thế nào không ạ
    Mình từng thấy 1 cái dạng hao hao giống cái của bạn. Nó xài 2 loại pin.
    _Với cái ô chứa pin mà 2 cực nằm về 1 phía bên phải (ô bên trái) thì đấy là chỗ an tọa cho đồng chí pin 9V (cục to pin to hình hộp chữ nhật). Bạn nên lưu ý bởi mình ko thấy đánh dấu cực của pin ở đây. hy vọng lắp ngược chỉ ko chạy chứ ko cháy.
    _Với cái ô chứa pin 2 cực nằm đối xứng 2 bên (ô bên phải) đấy là chỗ an tọa cho đồng chí pin đại 1.5V (cục pin tròn to tổ bố xài trong mấy cái đèn pin vỏ sắt thời kháng chiến bây giờ vẫn còn bán đấy). Mình cũng ko thấy đánh dấu cực trên hình nên cũng hy vọng nếu bạn lắp ngược nó chỉ ko chạy chứ ko cháy.
    Chúc có may mắn vui vẻ với cái VOM thơm phức mùi nhang (mặc dù trông cũng khá cũ).
    Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
    Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Nguyên văn bởi bacthai89 Xem bài viết
      Bên trái lắp pin 9V, bên phải pin 1,5V loại UM2 (pin trung) hơi khó mua. Nếu không đo trở thang lớn thì lắp pin 1,5V là đủ. Loại này là hàng TQ cấp về cho các trường THCS cách đây hơn 5 năm rồi, giá trên giấy tờ hơn 500K đấy nhưng dùng thì kém.
      Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
      Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

vâng. phía bên trái nó có 3 chấu cắm pin nhưng hình như bị mất đi 1 chấu ( vì em thấy nó có chỗ vặn ốc và đánh dấu +-). Bên phải sáng nay em lắp 1 quả pin 1,5V loại pin tiểu . đo thử thì thấy đồng hồ đo sai lè. đo pin 1,5v thì ra 2v, trở 100 ohm thì ra 200 ohm.
        Sửa điện tử tại gia chuyên nghiệp

Comment

Về tác giả

Collapse

bacthai89 http://khangviet123.blogspot.com/ Tìm hiểu thêm về bacthai89

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X