Thông báo

Collapse
No announcement yet.

em xin hỏi : khi em đo dòng điện chạy qua cây, em cho quạy chạy em có đo đc ko ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em xin hỏi : khi em đo dòng điện chạy qua cây, em cho quạy chạy em có đo đc ko ?

khi em cần đo dòng điện 1 cây quạt trong thùng CPU bất kỳ, khi cây quạt đang đứng yên em có đó dòng điện được không ?
    số là em cò 1 số cây quạt được tháo ra từ thùng CPU nhưng em không biế dòng điện của nó là mấy
    em muốn đo điện cây quạt khi cây quạt không quay được ko ?

muốn đo được dòng mà nó đứng im chắc phải dùng nhiều thuật toán cộng với cái não phải tư duy nhiều . Hại não lắm
    Email :
    DĐ : 0966 6789 22

Comment

nếu là quạt trong thùng máy tính thì dòng khoảng 0.1A

Comment

Nguyên văn bởi quocvn Xem bài viết
        khi em cần đo dòng điện 1 cây quạt trong thùng CPU bất kỳ, khi cây quạt đang đứng yên em có đó dòng điện được không ?
        số là em cò 1 số cây quạt được tháo ra từ thùng CPU nhưng em không biế dòng điện của nó là mấy
        em muốn đo điện cây quạt khi cây quạt không quay được ko ?
        Thì bạn cứ lấy đồng hồ đo amper nối vào quạt , nhớ nối cho đúng chiều que đo , rồi cấp nguồn cho quạt chạy , đọc số đo hiển thị khi quạt đang chạy , sau đó dùng tay giữ quạt lại (quạt trong CPU) và đồng hồ sẽ hiện thị tăng lên số amper đang chạy qua quạt đứng im , lưu ý không nên để tình trạng này quá lâu , linh kiện trong quạt sẽ bị cháy do quá nóng vì dòng điện chạy qua nó quá cao .

Comment

Về tác giả

Collapse

quocvn Tìm hiểu thêm về quocvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X