Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách điều khiển động cơ AC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách điều khiển động cơ AC

Xin các bác giúp em.Cho em hỏi em muốn điều khiển động cơ ac để điều khiển cái chảo parabol tròn xoay nặng 36.5kg quay khoảng 80 độ trong 10 giờ thì phải làm sao? Xin giúp em.
    Last edited by vanhuy_spkt; 21-11-2008, 15:25.

Nguyên văn bởi vanhuy_spkt Xem bài viết
    Xin các bác giúp em.Cho em hỏi em muốn điều khiển động cơ ac để điều khiển một vật quay khoảng 80 độ trong 10 giờ thì phải làm sao?
    Tôi có 1 đống giải pháp nhưng không biết cái nào phù hợp cho cậu.

Cậu cho tôi hỏi lại: "một vật quay khoảng 80 độ trong 10 giờ" là sao?

Nó là Heo quay, Vịt quay, Gà quay, Cút quay....hay Chuột quay?

Comment

Nguyên văn bởi vanhuy_spkt Xem bài viết
      Xin các bác giúp em.Cho em hỏi em muốn điều khiển động cơ ac để điều khiển một vật quay khoảng 80 độ trong 10 giờ thì phải làm sao?
      Cái này bạn phải làm được driver cho động cơ AC cực tốt, quay cực chậm. Mình thấy hình như ở VN chưa ai làm được mấy cái loại driver động cơ AC này. Bạn có thể lên mạng search các driver của động cơ AC. Bên cạnh đó bạn có thể sử dụng hộp số có tỉ số truyền lớn để giảm góc quay cho trục gắn với vật.

Comment

Hiện nay có những servo motor quay được mỗi bước là 1/8 độ như vậy với bài toán quay 80 độ là hoàn toàn khả thi, còn thời gian thì do bạn lập trình bao lâu thì quay 1/8 độ thế là được,
        Vài góp ý giải pháp cho

Comment

Nguyên văn bởi hanguyenvu Xem bài viết
          Hiện nay có những servo motor quay được mỗi bước là 1/8 độ như vậy với bài toán quay 80 độ là hoàn toàn khả thi, còn thời gian thì do bạn lập trình bao lâu thì quay 1/8 độ thế là được,
          Vài góp ý giải pháp cho
          Ý kiến của hanguyenvu cũng rất là hay, nếu bạn không làm được với động cơ AC thì bạn có thể dùng động cơ step, lúc đó cho nó quay chậm rất là dễ dàng.

Comment

Về tác giả

Collapse

vanhuy_spkt Tìm hiểu thêm về vanhuy_spkt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X