Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Mạch điều khiển ô tô từ xa RF

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Mạch điều khiển ô tô từ xa RF

Chào ace trong diễn đàn, lời đầu xin chúc ace trong diễn đàn năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc,

Mình là sinh viên ngành động cơ, nên kiến thức về điện tử gần như chẳng có gì. Nay mình muốn tự tay nghiên cứu và thiết kế một mạch điều khiển ô tô từ xa dùng sóng RF 5 mức: tiến, lùi, trái, phải và gia tốc.

Vậy ace trong diễn đàn cho mình hỏi phương pháp nghiên cứu để có thể làm được mạch trên. Như việc cần phải tìm hiểu những cái gì, rồi thứ tự trước sau như thế nào, hay là những kinh nghiệm của ace đã làm mạch này rồi.

Mình có chừng hơn 1 tháng để tìm hiểu và thi công mạch trên, vậy liệu mình có làm được không (mình có khả năng tự học tốt)?

Cảm ơn ace trong diễn đàn trước,

Mua cái remote nhiều nút về xài . Làm gì cho mệt

Comment

mình muốn tự làm để biết,

Pro nào biết chỉ mình với,

Comment

Nguyên văn bởi buivanchien Xem bài viết

với thời gian một tháng và các hiểu biết về lĩnh vực điện tử , cao tần RF , vi điều khiển chưa có gì , và kinh nghiệm về chuyên ngành đang là con số không thì khó có hy vọng hoàn thành được kế hoạch này . Tìm mấy cái đồ chơi mà nghiên cứu thì có vẻ nhanh hơn đấy .

Comment

Nguyên văn bởi buivanchien Xem bài viết

chưa biết gì nhưng khoái chế tạo thì bạn phải chịu khó tư tìm hiểu . bây giờ moi người có chỉ bạn cũng ko tài nào làm đc

mua một cái xe điều khiển đâu có bao nhiêu tiền ? rồi tự tìm hiểu nguyên tắc nón như thế nào

diễn đàn găp nhiều a zai thích cái kiểu ''' mình muốn làm , muốn làm nhưng chưa biết gì cả ''' ôi cái đeệt

Comment

với thời gian một tháng không kinh nghiệm không hoàn được
            đời cần học hỏi

Comment

Về tác giả

Collapse

buivanchien Tìm hiểu thêm về buivanchien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X