Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi cách mắc B688 vào nguồn âm dùng LM337

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi cách mắc B688 vào nguồn âm dùng LM337

Như tiêu đề, xem dùm mình mạch này mình mắc có đúng không? nếu không đúng thì sửa lại hộ mình luôn, cảm ơn rất nhiều

link: http://i1070.photobucket.com/albums/...ps98a7bcdd.jpg

Bạn xem con B688 có hoạt động không.
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
      Vậy là cứ lắp thử thôi hả bạn? Mạch trên không có B688 với con trở 2.2 thì chạy rồi còn mắc thêm thì mình chưa mắc hỏi xem thế nào đã. Cảm ơn

Comment

Tình hình thế này, mình đã mắc thử và thấy điện áp bị cố định và không thay đổi được (mình thử vặn biến trở thì không thay đổi, nếu cố vặn hết là cháy), hình như bị dẫn bão hòa hay gì đó. Vậy mình phải làm sao để tăng dòng cho mạch nguồn này ? (mình cần nguồn ra khoảng 3 A) Cảm ơn rất nhiều

Comment

Bởi vì tôi muốn nhắc bạn rằng theo sơ đồ của bạn thì B688 không phân cực được nên không "chạy", mà cháy .
          Ở sơ đồ đó, bạn phải dùng D718.

Comment

Bởi vì tôi muốn nhắc bạn rằng theo sơ đồ của bạn thì B688 không phân cực được nên không "chạy", mà cháy .
            Ở sơ đồ đó, bạn phải dùng D718.
            Cho mình hỏi là tại sao con B688 lại không phân cực được ở sơ đồ này? Bạn nói vậy nhưng mình không hiểu nên mong được giải thích
            Với sơ đồ này thì nên mắc D718 thế nào bạn có thể chỉ cho mình được không? xem datasheet không thấy cách mắc, hay mắc thay vào vị trí của con B688 cảm ơn bạn
            Last edited by cao son; 26-10-2014, 01:46.

Comment

Với B688, là pnp transistor, chân E phải có điện áp cao hơn chân B thì nó mới được phân cực đúng. Đó là điều cơ bản nhất, bạn ạ.

Comment

Với B688, là pnp transistor, chân E phải có điện áp cao hơn chân B thì nó mới được phân cực đúng. Đó là điều cơ bản nhất, bạn ạ.
                Cảm ơn bạn. Bạn chưa trả lời về cách mắc D718, vậy chắc là thay nó vào vị trí của B688 nhỉ. Mai mới đi mua được thì nếu có vấn đề gì bạn lại giúp mình chút nhé
                Mạch sẽ thành như sau:
                Click image for larger version

Name:	337_zps2cece4fb.jpg
Views:	1
Size:	43.9 KB
ID:	1399593
                Last edited by cao son; 26-10-2014, 20:19.

Comment

Về tác giả

Collapse

cao son Tìm hiểu thêm về cao son

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X