Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các anh ơi giúp em khẩn cấp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các anh ơi giúp em khẩn cấp

Em chào các anh các chị. Anh chị ơi bọn em được thầy giao cho đề tài là làm một cái mạch điều khiển các thiết bị trong nhà qua SMS. . Các anh chị em nào biết thì chỉ em với nhé em đang rất cần sang tuần là em pải nộp bài báo cáo về cái mạch và 2 tuần nữa là em pải hoàn thành mạch rồi. em thanks nhiều nhiều.
    PS: thầy bảo bọn em dùng con PIC 18F...
    nếu dc các anh sent cho em qua yahoo càng tốt nhé. le_cong257@yahoo.com

Bạn dùng module sim300 của SIMCOM hoặc một cái mobile có hỗ trợ AT command, kết nối với VDK qua UART, tìm hiểu tập lệnh AT để phân tích tin nhắn nhận được - điều khiển thiết bị

Comment

bạn có thể nói rõ hơn dc ko? và do mình chưa biết vẽ mạch thế nào bạn có thể cho mình tham khảo dc ko?
      chúc vui!!

Comment

Bạn là sinh viên thì nên tự tìm hiểu đi, mình chỉ hỗ trợ chứ không cung cấp toàn bộ mạch, mã nguồn cho SV làm đồ án. Cái đó rất dễ, chỉ cần biết lập trình VDK (PIC), tìm hiểu tập lệnh AT, tìm hiểu sơ đồ chân của module GSM (sim300 hoặc chân kết nối của mobile nếu bạn dùng mobile). Một sinh viên đã biết lập trình PIC thì chỉ cần 1 tuần là có thể làm hoàn thành được việc này

Comment

trời ơi bạn nói sao mà giễ thế nhg ko sao cảm ơn bạn nhé mình sẽ cố gắng tìm hiểu và làm nó. thanks bạn nhiều nhiều

Comment

Cái này mình làm nhiều rồi nên có thể ước lượng thời làm của một SV làm như thế là đủ, nếu bạn có khả năng đọc tài liệu (tiếng Anh) và thực sự nghiêm túc làm. Bạn cứ làm, nếu cần gì mình sẵn sàng hỗ trợ

Comment

Về tác giả

Collapse

hero_codon Tìm hiểu thêm về hero_codon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X