Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai cứu em với làm đồ án mạch đếm sp nà

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ai cứu em với làm đồ án mạch đếm sp nà

em nhận đề tài làm đồ án là mạch đếm sp,mà do ngu we' làm hoài k ra
    đây là ct em viết:
    org 0000H
    LJMP MAIN
    ORG 0003H
    ljmp EX0ISR
    ORG 0013H
    LJMP EX1ISR
    ORG 0030h
    MAIN: MOV IE,#85H
    SETB IT1
    SETB IT0
    MOV 30H,#0
    MOV 31H,#0
    SJMP $
    EX0ISR:SETB P1.4
    SETB P1.5
    MOV A,#30H
    MOV DPTR,#MALED
    MOVC A,@A+DPTR
    MOV P2,A
    INC 30H
    CLR P1.4
    CLR P1.5
    RETI
    EX1ISR:SETB P1.6
    SETB P1.7
    MOV A,#31H
    MOV DPTR,#MALED
    MOVC A,@A+DPTR
    MOV P2,A
    INC 31H
    CLR P1.6
    CLR P1.7
    RETI
    MALEDB 0C0H,0F9H,0A4H,0B0H,99H,92H,82H,0F8H,80H,90H
    END

còn đây là hìh ảnh cái mạch
    Last edited by ketutu123; 11-04-2010, 01:01.

em hem bít úp hìh sao òi,mấy anh coi dùm coi em viết sai hay gì k,hic,còn ngu lém

Comment

bay len coi

Comment

sao hem ai giúp em với

Comment

Hiện tại bọn mình đang làm đồ án môn. Nhóm mình nhận ngay đề tài Ngôi nhà thông minh này vì thấy nó rất hay. Nhưng khi mình lên mạng tìm tài liệu thì thấy có ít tài liệu. Ai có tài liệu nào thì cho mình xin được không. Cảm ơn trước nha.

Có ai có ý kiến thì gợi ý gì hoặc có góp ý gì thì chỉ cho tớ với nhé.Thanks

imail tinhtrongbientinh_fx@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi tudiep Xem bài viết
            Hiện tại bọn mình đang làm đồ án môn. Nhóm mình nhận ngay đề tài Ngôi nhà thông minh này vì thấy nó rất hay. Nhưng khi mình lên mạng tìm tài liệu thì thấy có ít tài liệu. Ai có tài liệu nào thì cho mình xin được không. Cảm ơn trước nha.

Có ai có ý kiến thì gợi ý gì hoặc có góp ý gì thì chỉ cho tớ với nhé.Thanks

imail tinhtrongbientinh_fx@yahoo.com
            nhận đề tài " ngôi nhà thông minh " , nghe oách hén .... thực ra chẳng có j ghê gúm , cũng mấy cái cảm biến phát hiện chuyển động , báo cháy , báo khói ... điều khiển từ xa các thiết bị điện(qua line điện thoại , enthernet , WiFi) , cửa khóa bằng mật mã .... Chừng đó thứ là làm mệt nghỉ roy . U tìm tài liệu từng thứ , tổng hợp lại là thành của mình roy đó . K ai thành công mà k tự thân vận động

Comment

Nguyên văn bởi ketutu123 Xem bài viết
              sao hem ai giúp em với
              Chương trình của bạn chạy như thế nào nói hiện tượng đi chứ đọc thì hiểu rồi đó mình nghĩ là nó sẽ chỉ hiện hàng đơn vị ở cả hai led không hà. Bạn hải tách cho được 2 byte đó ra 1 byte hàng đơn vị 1 byte hàng chục rồi mới vào maled lấy ra từng cái mà hiển thị. Phần cứng của bạn mình cũng hình dung ra rồi sử dụng chế độ quet led 7 đoạn mà có 2 con thôi chứ gì. Nếu bạn chuyển sang viết C thì mình gởi cho chương trình đếm sp đến số hàng ngàn luôn email của mình là phamquoc.trung3@gmail.com L-).ah muốn bõ anh lên diển đàn thì up lên trang upanh.com rồi đưa link tới đó là được thôi mà mình thì thường làm vậy.

chúc bạn thành công
              WHO AM I ??????????????

Comment

Về tác giả

Collapse

ketutu123 Tìm hiểu thêm về ketutu123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X