Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chia sẻ các my project thời sinh viên !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chia sẻ các my project thời sinh viên !

Thỉnh thoảng ngồi nhớ lại , thấy hay hay , vì vậy muốn chia sẻ với các bạn mới tập tành nghịch mạch thì có thể chút ích gì đó.
    Các project gồm có : mạch đo nhiệt độ , mạch đếm xung, mạch led matrix, mạch robot dò đường mini, RFID, kit , mạch đèn giao thông, mạch mô hình thang máy, mạch loằng ngoằng linh tinh nữa,.....chủ yếu là về VDK 8951 và AVR
    Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Sản phẩm đầu tay : Robot dò đường mini

Mỗi lần up được 5 file , làm thành mấy bài vậy
    Attached Files
    Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

Robot dò đường mini

phiên bản chạy tốt nhất là cái có cần chứa sensor lòi ra ý, chạy ko bao giờ lệnh vạch Có lần thằng em mượn bảo vệ BTL, rồi ra uống bia , người thì cứ uống, còn xe thì cứ chạy... trên cái bàn mẫu, mọi người xung quanh thì lạ lắm, buồn cười lắm

ko up đc file rar nhỉ :?
      Attached Files
      Last edited by hiodong; 08-06-2010, 09:52.

Comment

đành up lên đây vậy
        http://www.esnips.com/doc/08c164af-e...3e6/robot-mini
        mình từ từ up dần lên !

Comment

Nguyên văn bởi hiodong Xem bài viết
          phiên bản chạy tốt nhất là cái có cần chứa sensor lòi ra ý, chạy ko bao giờ lệnh vạch Có lần thằng em mượn bảo vệ BTL, rồi ra uống bia , người thì cứ uống, còn xe thì cứ chạy... trên cái bàn mẫu, mọi người xung quanh thì lạ lắm, buồn cười lắm

ko up đc file rar nhỉ :?
          bác chuyển thành zip thì up đc

Comment

anh có cái nào hay hay mà chỉ dùng IC số thì cho em xin nha, VDK em chưa học nên pó tay thui

Comment

Mạch đếm sản phẩm với Led 7 thanh lớn

Mạch có 3 dòng :
              dòng 1 là lượng sản phẩm cần sx
              dòng 2,3 là lượng sản phẩm do công nhân bấm, báo về
              có các nút để cài đặt , và mở rộng để kéo dài đến phân xưởng
              Attached Files

Comment

bác cứ up lên bọn em thank

Comment

bác uo lên nhìu nhìu cho bon em học hỏi với

Comment

Mạch khuếch đại công suất

HÌnh mạch + mô phỏng proteus + Doc
                    Attached Files

Comment

Mạch đo nhiệt độ

Hình 1,2: Mạch dung ICL7107 - Hơi thô sơ và mộc mạc
                      Hình 3 : mạch dùng 89C51, ADC0804, MAX232 hiển thi nhiệt độ trên PC
                      Attached Files

Comment

Mạch nhắc nhở giờ học tập

Mạch này hoạt động theo ý tưởng trong quyển " Tôi tài giỏi và bạn cũng thế "
                        Học 30 phút thì nghỉ 5 phút
                        Được 2 tiếng thì nghỉ 30 phút

Bấm start thì bắt đầu tính giờ
                        đến giờ nghỉ thì kêu tít tít, bấm ct thì mạch hết kêu, chuyển sang tính giờ nghỉ
                        nếu không bấm thì dừng kêu sau 1 phút, và tính giờ nghỉ mãi cho đến khi có bấm ct
                        Có nút dừng toàn bộ thời gian, bấm tiếp thì thì chạy tiếp
                        Cuối ngày có nút cho biết tổng số giờ đã học

Sơ đồ nguyên lý vứt đâu mất rồi ý, các bạn nhìn hình và xem các cổng dùng trong CT tự vẽ lại cũng dể thôi mà, dùng 89C2051, 74LS247
                        Attached Files

Comment

hay quá.anh có cái mạch nào về nghịch lưu không ạ???cho em với???
                          ĐẠI HỌC SƯ PHẠM KỸ THUẬT I

Nợ cha một sự nghiệp - Nợ mẹ một nàng dâu

Comment

Mạch đếm giờ chạy máy phát điện

Mình ko có mạch inventer, trên diễn đàn có nhiều , bạn tham khảo xem
                            Mạch đếm giờ này làm cho một bác để bảo dưỡng theo thời gian máy chạy , nhưng ít có khả năng sự dụng vì người ta dùng đồng hồ cơ bền hơn hoặc lên lịch bảo dưởng định kì , hay quản lý bằng PC rồi
                            Mạch có phần hạ áp từ 48V để cấp điện cho mạch chưa chuẩn nên còn hơi nóng, các bạn nên xem một số cách khác đã có trên điễn đàn
                            Attached Files

Comment

Mạch điều khiển 3 đầu ra rơle theo thời gian

Mạch này làm cho một bác , điều khiển con robot gì đó dùng năng lượng mặt trời thì phải
                              Có các nút cài đặt thời gian , đóng mở các rơle
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

hiodong Tìm hiểu thêm về hiodong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X