Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần tư vấn đề tài điều khiển từ xa qua internet

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần tư vấn đề tài điều khiển từ xa qua internet

Mình định làm đề tài này, nhưng chưa khái quát hết vấn đề để lường trước về chi phí & trình độ, cũng như thời gian làm, nên hy vọng mọi người tư vấn thêm.

Đây là module ENC28J60 của TME
    Code:
    http://www.tme.com.vn/Product.aspx?id=201&cateId=125
    Mình định dùng module này giao tiếp với PIC 16F887 để điều khiển thiết bị. Nhưng mình chưa hiểu lắm về module này, nếu cắm dây mạng từ moderm ADSL vào nó thì nó tự định địa chỉ IP cho mình, giao tiếp với mạng internet được luôn phải không ?

Mọi người cho mình chút gợi ý ban đầu để mình hoạch định kế hoạch, xin cảm ơn..

Nếu bạn dùng CCS thì bạn mở mục driver trong program file/CCS/driver đọc file enc28j60.h

Còn nếu không thì dùng Mikroe for PIC. Nó có cả code ví dụ và sơ đồ mạch.

Comment

Làm về Ethernet thì kiếm con CHIP nào nhiều RAM và ROM một tí, mấy con PIC16 ko làm được trò trống gì đâu. Muốn làm giao tiếp Ethernet ko đơn giản là cắm vào gởi dữ liệu là chạy mà phải chạy 1 TCP/IP Stack, mới làm tốt nhất là dùng mấy con PIC tích hợp Ethernet cho nó lành (PIC18FxxJxx)
      Diễn đàn Vi điều khiển:

Comment

Nguyên văn bởi minhtuan04 Xem bài viết
        Làm về Ethernet thì kiếm con CHIP nào nhiều RAM và ROM một tí, mấy con PIC16 ko làm được trò trống gì đâu. Muốn làm giao tiếp Ethernet ko đơn giản là cắm vào gởi dữ liệu là chạy mà phải chạy 1 TCP/IP Stack, mới làm tốt nhất là dùng mấy con PIC tích hợp Ethernet cho nó lành (PIC18FxxJxx)
        Dùng chíp ARM đi bạn ơi!
        YH : quyquy8x
        Tel : 0904 907 184

Comment

Dùng ARM có lợi thế hơn đó bạn à!
          Cung cấp kít FPGA giá sinh viên!
          Nhận thiết kế và phát triển các mạch ARM và FPGA theo yêu cầu.
          Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

TheHouse Tìm hiểu thêm về TheHouse

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X