Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bác nào Biết ch0 e hỏi mấy câu hỏi này cái... ai chỉ dc câu nào e cảm ơn trứoc ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác nào Biết ch0 e hỏi mấy câu hỏi này cái... ai chỉ dc câu nào e cảm ơn trứoc ...

1) tại sao acquy thu đựoc điện.
    2) tại sao acquy lại phóng được điện
    3) tại sao trong mỗi ngăn của bình chỉ chứa được 2.1 v
    4) vì sao bình acquy sử dụng 1 thời gian nhất định thì không thu đưộc và phóng điện .
    5) tại sao khi nạp bình acquy lại có mùi hắc
    6) tại sao nạp bình acquy hơi bóc ra lại dễ cháy nổ..

thầy e hỏi .. e thì hiểu 1 số ý . nhưng không biết cách trình bày . bác nào nắm rõ cho e xin chút kiến thức ..
    thanks ....

chà, tl mấy câu này có khi bị mắc bẫy ấy chứ hehheh, nhưng may quá, tui cũng chỉ hiểu sơ sơ, chẵng biết trình bày

Comment

Acquy thu đc điện vì khi nạp điện là qúa trình bđ điện năng thành hóa năng(các ion mang điện tích)
      khi gắn acquy vào tải các ion sẽ dịch chuyển có hướng từ nơi thế cao tới nơi thế thấp tạo nên dòng điện
      quá trình nạp acquy là 1 quá trình điện phân và toả nhiệt.dung dịch trong acquy thường là axít nên nó bị bốc hơi 1 phần->mùi hắc.còn khí có thành phần H2 dể cháy PT:H++e->H2
      acquy có cấu tạo giống pin nhưng có thể sạc được.đây lấy acquy chì làm vd.thực chất 2 đc là Pb và PbO Làm ở dạng lưới khi ta sạc nhiều lần thì 1 điện cực gần như thủng hoàn toàn.đến lúc vứt..
      Tui giải thích có gì sai thì ae góp ý.với lại học cũng lâu wá rồi

Comment

đọc dô thì e cũng hiểu .. nhưng không biết trình bày như thế nào ... nghĩ nó đơn giản .. mà lại hóc búa qua'

Comment

Về tác giả

Collapse

quoctruongaz Tìm hiểu thêm về quoctruongaz

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X