Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mấy anh ơi giúp em tí

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mấy anh ơi giúp em tí

bọn em phải làm đồ án môn xung số đề tài là:
    Thiết kế và lắp ráp mạch tạo dãy tín hiệu tuần hoàn 8 bít (có thể nhập vào dãy bất kỳ trong 28 dãy, số xung tác động trong 1 vòng tuần hoàn được đếm trên LED 7 thanh)

em không hiểu gì cả. a nào biết giúp em với

cái đề khó hiểu quá bạn ơi,bạn có thể hỏi lại thầy nói rõ tí đc ko?
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

chỉ có vậy thôi bạn ạ. thầy bảo không có chú thích giải thích gì thêm. phải tự tìm hểu

Comment

không ai giúp em à

Comment

Cái đề có rõ ràng đâu mà giúp!
          Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
            Cái đề có rõ ràng đâu mà giúp!
            vậy anh giúp em cái mạch này cái. em muốn thiết kế bộ đếm vòng từ 0 đến 255. với giá trị ban đầu có thể nhập được. em tham khảo được cái mạch trên
            mạng. em không biết làm sao để chặn nó ở giá trị 255 được. anh giúp em với
            Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	265.9 KB
ID:	1354328

Comment

Nguyên văn bởi ngosythuat Xem bài viết
              vậy anh giúp em cái mạch này cái. em muốn thiết kế bộ đếm vòng từ 0 đến 255. với giá trị ban đầu có thể nhập được. em tham khảo được cái mạch trên
              mạng. em không biết làm sao để chặn nó ở giá trị 255 được. anh giúp em với
              [ATTACH=CONFIG]36928[/ATTACH]
              bạn up file mô phỏng lên đây xem,nén lại đuôi zip rùi up lên,mạch này chạy chưa nhỉ? nếu chạy rồi thì set số ở mấy cái côngtắc DIP đó.Bạn tra mã BCD rồi set,ví dụ số 6 là 0110 thì bạn set công tắc DIP theo mã đó!
              Gmail:

Comment

mach dem.rar
                t chỉ set được giá trị đầu thôi. còn giá trị cuối t không biết set thế nào cả. bạn xem mạch giúp tớ với

Comment

Thiết kế và lắp ráp mạch tạo dãy tín hiệu tuần hoàn 8 bít (có thể nhập vào dãy bất kỳ trong 2^8 dãy, số xung tác động trong 1 vòng tuần hoàn được đếm trên LED 7 thanh) cái đề bài là thế này phải không bạn .hix mình cũng đang phải làm cái đồ án này .anh em ai biết giúp đỡ bọn em với

Comment

đề này mình chỉ thắc mắc số xung tác động trong một vòng tuần hoàn là gì thui!
                    có phải là lấy đầu ra của xung từ ic 555 rùi cho vào chân tác động của ic đếm rùi cho qua ic giải mã rùi cho vào led 7 đoạn không nhỉ?

Comment

Về tác giả

Collapse

ngosythuat Tìm hiểu thêm về ngosythuat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X