Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cộng đồng nghiên cứu và học tập

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

keke, các pro lại pro rồi

Comment

Vấn đề là sau khi thành lập được nhóm thì chúng ta sẽ lấy project ở đâu để làm (chứ không phải làm chơi), kinh phí để thực hiện project đó (nhưng mình nghĩ cái này không quan trọng lắm vì code thì chủ yếu là cần cái đầu ). Ai là người lấy các project về cho nhóm làm ? và lấy ở đâu ? ( nếu trả lời được câu hỏi này chúng ta hãy bàn tiếp ) nếu không thì " Stop here "

Comment

Các bạn có nhiệt tình thì tốt. Viết software/firmware chất lượng không đơn giản. Các công ty gia công ở VN rất nhiều họ tổ chức rất bài bản, đủ loại tiêu chuẩn mà còn chưa ra được sản phẩm thực sự chất lượng nữa. Chưa thấy công ty gia công phần mềm nào làm việc online với nhau cả. Làm sản phẩm khác với học. Tôi không bàn lùi ý tưởng của bạn mà đóng góp. * Thứ nhất mục đích của việc lập nhóm làm gì? - Học lấy kinh nghiệp hay Kiếm tiền * Làm cái gì? - Gia công phần mềm MCU? MCU nào? ngôn ngữ, trình biên dịch, framework, tiêu chuẩn lập trình... * Cho ai? Khách hàng? * Như thế nào? Online -> khó khả thi Một ý tưởng chưa hề rõ ràng mà nhiều anh em đã hăng hái, nhiệt tình thật quý. Tuy nhiên đưa ra ý tưởng hãy có trách nhiệm mà tham gia cũng cân nhắc kỹ trách nhiệm. Thân.
        Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

Ủng hộ các bạn về mặt ý tưởng vì TECHPAL ngày xưa cũng xuất phát từ một nhóm mà hình thành. Tuy nhiên có mấy góp ý rút kinh nghiệm cho các bạn trẻ như sau:
          1. Phải tạo ra một phương pháp làm việc tập chung áp lực cao, có plan kỹ càng cho từng project, từng giai đoạn
          2. Muốn nâng cao chất lượng thì phải: có quy trình làm việc chặt chẽ (như CMMI,...), có nhiều người có kinh nghiệm giải quyết những vấn đề khó khăn nhất và check tiến độ chất lượng của dự án (điểm này thì khó)
          3. Kinh phí: nếu hình thành thì các thành viên phải đóng góp kinh phí đáng kể để có trách nhiệm với công việc nếu các bạn lấy lí do sinh viên làm gì có tiền thì các bạn cũng sẽ không làm lên được gì vì nó là công cụ không có thì đi vay nếu mình có niềm tin chắc chắn
          4. Công việc đầu tiên: dù khó hay dễ dù nhiều tiền hay ít tiền nhưng cần phải làm thì mới qua vạch xuất phát
          TECHPAL.,JSC

Comment

cha, topic kéo dài từ 2009 tới giờ, vậy rốt cuộc các bạn có lập nhóm chưa?
            Mình rất yêu công nghệ thông tin và ủng hộ các bạn thử sức mình, rồi thì cũng sẽ phát triển thôi
            Nếu ai cũng sợ làm không được thì biết bao giờ trong nước mới cạnh tranh nổi với nước ngoài chứ!

Comment

Bác hoabinh200n đề ra ý tưởng này đâu mất rồi?
              Hay ý tưởng vẫn chỉ là ý tưởng mà thôi. Có lẽ bác này bận nhiều việc quá nên quên luôn rồi .
              Anh em có nhiệt huyết cùng tham gia xây dựng ý tưởng thành hiện thực chứ?

mail của mình : thanhtrunghh@gmail.com

Comment

cho em tham gia với em học năm 3 điện tử viễn thông ở hvktqs cho em học hỏi với

Comment

Về tác giả

Collapse

hoabinh200n Tìm hiểu thêm về hoabinh200n

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X