Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Du Học cao học ở Đức

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Anh ko ở tp HCM nên cũng ko tư vấn cụ thể cho em được là nên học ở Trung tâm nào.
    Thường thì mọi người được bảo lãnh sang Đức trước, học tiếng tại Đức, sau đó nộp đơn vào ĐH. Khi đó thì dễ dàng hơn là nộp đơn từ VN.
    :-)

Comment

Ua vậy là du học theo dạng gì em hỏi mấy người họ bảo phải vào được 1 năm Đại học ở Việt Nam và có 350 đến 400 tiết học tiếng Đức ở VN rồi xin học ở bên đấy rồi mới làm thủ tục đi chứ người thân bảo lãnh qua không hình như là không đươc. Xin anh nói rõ hơn được không

Comment

có 2 kiểu:
        - học tiếng Đức ở VN rồi sang đó nhập học luôn.
        - sang đó học dự bị tiếng Đức, sau đó đăng ký nhâp học.

Comment

Nhưng vẫn phải vào được Đại Hoc hoc 1 năm thì mới xin nhập học đươc phải không anh
          KHi xin học thì có buổi phỏng vấn nào không và họ hỏi về cái gì

Comment

- Nếu người thân ở Đức có điều kiện kinh tế thì vẫn bảo lãnh sang trước khi được trường ĐH nhận. Học tiếng xong rồi đăng ký trường cũng được.
            - Mình đi học có học bổng nên ko thực sự rành về nội dung phỏng vấn du học tự túc như thế nào.

Comment

học bổng của ai cho vây anh kiếm học bổng khó không

Comment

nếu anh có yahoo cho em xin noi chuyện sẽ nhiều và giải dáp thắc mắc dùm em
                em rất cần người tư vấn để đi con đường tốt nhất

Comment

Chào các bạn! Mình dang muốn tìm hiểu về học cao học ngành Tài chính ở Đức. Nghe nói trường ĐH Tài chính ở Frankfurt rất tốt.
                  Ko biết điều kiện đầu vào ở đó có cao lắm ko. Học phí là bao nhiêu.
                  Các bạn có thể gợi ý cho mình 1 số trường khác ko?
                  Để phỏng vấn vào trường thì mình có phải học chuyên ngành bằng cả tiếng Đức và tiếng Anh ko. Mình chỉ định học cao học bằng tiếng Anh thôi.
                  Các bạn giúp mình với nhé. Cảm ơn các bạn nhìu nhìu ! ^^

Comment

Nguyên văn bởi Puccano Xem bài viết
                    Chào các bạn! Mình dang muốn tìm hiểu về học cao học ngành Tài chính ở Đức. Nghe nói trường ĐH Tài chính ở Frankfurt rất tốt.
                    Để phỏng vấn vào trường thì mình có phải học chuyên ngành bằng cả tiếng Đức và tiếng Anh ko. Mình chỉ định học cao học bằng tiếng Anh thôi.
                    Yp. Em em ở Đức 8 năm vừa về, cũng có khẳng định chắc chắn là Tài chính ngân hàng thì nên học ở Frankfurt coz đây là trung tâm ngân hàng ở Đức. Cũng có nói là Cao học không có thu học phí, b bh thì không sure. Có nhiều khóa Cao học bằng TA và người Tây Đức rất chuộng TA, chứ không như Âucơ nói người Đức không thích TA. FF là no 1 nếu muốn học TCNH.

Comment

mấy anh cho em hỏi chương trình học nghành kĩ thuật ở Đức ra sao về cả lí thuyết và đi thực tế khó khăn lám không có thể năm nay hoặc năm sau em đi đấy

Comment

Nguyên văn bởi kdnguyen710 Xem bài viết
                        Cũng có nói là Cao học không có thu học phí, b bh thì không sure. Có nhiều khóa Cao học bằng TA và người Tây Đức rất chuộng TA, chứ không như Âucơ nói người Đức không thích TA. FF là no 1 nếu muốn học TCNH.
                        trời học mà không thu học phái ,không biết chỉ bên tài chính ,kinh tế hay cả ngành kỹ thuật nữa
                        không biết kiếm được học bổng toàn phần bên này có khó không bạn ,điều kiện như thế nào

Comment

trời lâu quá không thấy anh pavo_lusa trả lời cho đàn em hoc hỏi kinh nghiệm có anh nào Đang học kĩ thuật ở Đức không cho em hỏi tí

Comment

chào các bác! Em còn một năm nữa là ra trường và cũng có người nhà ở bên Đức! Em học về điện tử. H sau khi tốt nghiệp em có ý định đi học thêm khóa học sau đại học nữa! Vậy có bác nào có kinh nghiệm, chia sẻ giúp đỡ em với ạ! Về trường nào nên học, chi phí, có học bổng không ạ...?! Em cảm ơn nhiều ạ!

Comment

đây là diễn đàn điện tử phải không nhỉ. Mình sẽ tư vấn cho các bạn về mảng này .

1. Ngày điện tử ở đức là 1 trong 3 ngành mà cần nhiều lao động nhất ở đức sau nhóm ngành ý tế và nhóm ngành về Cơ khí ô tô.

2. Về điện tử của đức rất mạnh.
                              3. Về khoa học cơ bản thì có thể Pháp mạnh hơn, nhưng về khoa học ứng dụng thì có thể nói đức là hàng đầu rồi, Pháp không có cửa để ăn.
                              4. Hiện chỉ còn có 4.5 bang ở đức thu học phí thôi.
                              5. Các bạn được phép đi làm 180 nửa ngày hoặc 90 ngày theo quy định. Quy định là vậy nhưng mà các bạn vẫn có thể làm được nhiều hơn nếu chăm chỉ, có nhiều cách để lách luật này...
                              Tuy nhiên việc làm thêm cũng khó kiếm phết nếu bạn không năng động, hoặc ko ở thành phố lớn.

Có câu hỏi gì thì các bạn vào Pape này trên Facebook, mọi người sẽ trả lời cho:
                              Hội sinh viên Việt Nam tại Đức | Facebook

( Hoặc tìm theo tên sao trên Facebook: Hội sinh viên Việt Nam tại Đức)

Comment

Nguyên văn bởi Puccano Xem bài viết
                                Về kinh tế nói chung thì Uni Mannheim ( trả học phí) là hàng đầu. và họ ví trường này như harvard của Mỹ Vậy.

Đúng là về Tài chính ngân hàng thì Uni Frankfurt ( ko phải trả phí) rất mạnh. Điểm đầu vào thì tối thiểu phải là 2.0 ( Tức là trên 8 phẩy ở VN).

Về trình độ tiếng thì yêu cầu tiếng anh phải 600 điểm Toefl hoặc tương đương. Tiếng Đức thì cũng phải DSH 2 loại gut ( tương đương hoặc hơn 600 điểm Toelf trong tiếng anh) trở lên. ( Chú ý là họ yêu cầu có cả tiếng anh và tiếng Đức nhé)

Ngoài ra còn phải có thểm kinh nghiệm làm việc trong ngành, có 2 thư giới thiệu của giáo sư hoặc tiến sĩ thì tốt hơn rất nhiều.
                                .
                                Âu cơ họ nói đúng, tìm ngành tiếng anh khó hơn tìm ngành tiếng Đức.

Trường top giữa thì có thể đến Uni Göttingen ( phải trả học phí) yêu cầu đầu vào nhẹ hơn.

Comment

Về tác giả

Collapse

pavo_lusa Tìm hiểu thêm về pavo_lusa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X