Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dmllinh Xem bài viết
    cái động cơ yamaha 24v 250w chổi than em dùng 2 năm nay mà trả thấy nó hỏng gì cả, con này đề ba rất khỏe
    mình thấy em 36v chổi than em mới tiễn đi đề ba yếu xìu đâu có khỏe nhỉ, đc mỗi cái lúc chạy thì tít mù đến 40km/h

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong4 Xem bài viết
      con này giờ bao nhiêu các bác! cả ngày nay lần mò sửa con xe 48v 3 pha của nhật qua mấy đời thợ dây nhợ loằng ngoằng cắt nối tum lum nhưng mà xong cũng thấy cái vui. xe có 3 chế độ vừa, mạnh, yếu. Con này lắp 4 bình 7Ah thấy cũng gọn mà đi đc gần 30km! mai up hình cho anh em chiêm ngưỡng!
      con này hinh như khoảng 700k bacs à

Comment

• các bác có kinh nguyệt lâu năm cho em hỏi xíu ạ. dự là em đang tính chế một chiếc xe đạp điện đi dạo mát chơi. em tính dùng động cơ sanyo vành trước của bác lộc. tại vì em khôn chế vào vành trực tiếp mà dùng xích kéo như dc bt dậy. cho qua bộ số 3 cấp độ của xe đạp nhật nữa để có khi chạy một mình thì em tăng tốc lên. em đinh dùng vành 22". các bác tính dùm em tốc độ max có thể khi không tải( xe với em thôi, xe không nặng lắm) là bao nhiêu đc không ah? tốc độ thui chứ quãng đường thì tùy vào bình nữa. em dùng 24 thôi nhưng có khi ráp tới 4 bình. nữa là các bác kinh nguyệt nhiều cho em xin thông số của động cơ ( dài, độ rộng của moay ơ ), các loại bình, chiều cao, ngang, rộng của bình từ 9ah tới 14ah đc không ạ? hiện em đang ở tp.hcm nhưng em không có đồ làm, em hỏi thông số để mai em về quê có ông anh làm cơ khí em mới làm phần cứng trước. có thông số xong em mới biết mình bố trí dùng đc 2 bình hoặc 4 bình rồi mới dám mua bình, mua sạc ạ. mong các bác giúp em với ạ, em dề quê rồi thì không lên mạng đc, cái 3g của em mới bị hư mất mà chạy lên quán nét ngâm cứu thì không làm đc. em mới dậy thì, vừa ngâm cứu vừa làm mớc đc
        cảm ơn các bác trước nhé

Comment

• Nguyên văn bởi 18072012
          vâng, cám ơn bác đã tư vấn giúp e. sáng nay e có mang qua 1 bác chuyên sửa dòng xe đạp điện bác ý bảo loại của e là 48v giông y hệt 1 cái motor của bác ý. công nhận con motor này chạy tít thật bác ah.
          - e có 2 con motor này bác nào thích e nhượng lại 1 con
          Bác cũng cho em cái giá và địa chỉ khu vực của báo vào hòm thư nhé

Comment

• Nguyên văn bởi dmllinh Xem bài viết
            cái động cơ yamaha 24v 250w chổi than em dùng 2 năm nay mà trả thấy nó hỏng gì cả, con này đề ba rất khỏe
            bác cho em hỏi chút là con động cơ này nếu mòn chổi than thì có thể thay đc ở VN không?. nó chạy đc khoảng max = bao nhiêu km/h?. Con này bác mua tầm bao nhiêu $$$. Bác chụp cho em cái hình để e biết mặt nó phát.
            (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

• xe mjnh mới lắp xong đó,chạy cũng ok,nghe có vẻ ko nhanh lắm bạn truongdk ah? https://plus.google.com/photos?partn...07147783147159

Comment

• Nguyên văn bởi hoang_3i Xem bài viết
                bác cho em hỏi chút là con động cơ này nếu mòn chổi than thì có thể thay đc ở VN không?. nó chạy đc khoảng max = bao nhiêu km/h?. Con này bác mua tầm bao nhiêu $$$. Bác chụp cho em cái hình để e biết mặt nó phát.
                thay chổi than đơn giản bạn a., con này chạy khoang 25-30km/giờ, giá của nó bây giờ khoảng 700K

Comment

inbox bác ròi ah
                  Đã nhận được tin của bác, bác cho hỏi thêm tý, động cơ của bác có gắn được phanh không?

Comment

• Trả lời nhiều bài 1 lúc mà sever cứ báo lỗi là sao nhỉ:
                    Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

bác nói đùa hay thật đấy, bình 7ah mà chạy đc gần 30km ?
                      Bình có điện dung 7Ah với điện áp 48V => công suất của bình là : 7 x 48 = 336W. Với xe động cơ 250W thì đi được 1,3h, với động cơ 350w thì đi được : 0.96h. Nếu vận tốc xe là 25km/h thì động cơ loại 250w cũng đi được gần 30km, còn động cơ 350w với vận tốc 30km/h thì đi được gần 29km.
                      Tóm lại 30km là đạt được chứ không phải là sai. Nhưng chỉ là mang tính chất trên giấy tờ theo công thức. Còn thực tế còn tùy điều kiện đường xá, tải trọng của xe, hướng gió...
                      Trần Quang Định
                      0932299590

Comment

đúng nó là 48v mà bác, sáng này e vừa chạy đi lắp thử, bác thợ lắp bình 36v vào chạy chậm lắm thay bình 48v chạy vèo vèo khả năng lên 40km ý nếu cỡ vành mà khoảng 26' chắc k dám hết ga. motor này 1k
                        Với cái ảnh của nó thì e đang dự đoán nó là 36V. Vì vận tốc tối đacon này cũng chỉ đạt 30km/h thôi. Nếu bác cho 48v chạy khoảng gần 40km/h thì phải chú ý xem motor có dấu hiệu nóng ko? Vì có những loại motor có thể chạy với điện áp cao hơn. Vài dòng chia sẻ riêng của cá nhân tôi
                        Trần Quang Định
                        0932299590

Comment

• Các bác cho em hỏi động cơ yamaha đùm sau hết điện đạp có nặng không ạ?

Comment

• Nguyên văn bởi chien412165 Xem bài viết
                            Các bác cho em hỏi động cơ yamaha đùm sau hết điện đạp có nặng không ạ?
                            đạp năng hơn bình thường 1 chút bạn à

Comment

• Nguyên văn bởi chien412165 Xem bài viết
                              Các bác cho em hỏi động cơ yamaha đùm sau hết điện đạp có nặng không ạ?
                              đạp năng hơn bình thường 1 chút bạn à

Comment

• Em đang tính mua 1 bộ KIT có đầy đủ chỉ về lắp vào thôi không có accu. Động cơ không chổi than.

Liệu có lắp đc cho Xgame không vậy ah? Mà nên lắp vào bánh sau hơn hay bánh trước hơn vậy các anh chị?

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X