Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanhbui Xem bài viết
    e đọc rồi mà k hiểu công dụng của ống nhựa để làm gì.mình để nguyên cái đùm xe honda rồi lắp vỏ ruột vào được k bác.
    Ko được bác ợ . Vì khoảng cách của 2 mép đùm xe lớn hơn khoảng cách của mép vỏ xe tiêu chuẩn . Khi bác mua vỏ xe thì mua luôn cái đùm dỏm để lấy kích thước. Bác phải cắt cái đùm xe honda ra làm đôi . Cục nhựa làm cục canh cho khoảng cách của 2 mép đùm.

Comment

• Nguyên văn bởi vietanh1993 Xem bài viết
      Bác tự chế hoản toàn hay lấy khung ở đâu thế? E có mấy con mô hình cũ mà bị mất điều khiển ko biết xử lý sao bác nhỉ
      Mô hinh cỡ nào hả bác

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
        Ko được bác ợ . Vì khoảng cách của 2 mép đùm xe lớn hơn khoảng cách của mép vỏ xe tiêu chuẩn . Khi bác mua vỏ xe thì mua luônvừan đùm dỏm để lấy kích thước. Bác phải cắt cái đùm xe honda ra làm đôi . Cục nhựa làm cục canh cho khoảng cách của 2 mép đùm.
        ý bác là mình cắt bỏ bớt phần trong của cái đùm honda. cục canh nằm ngay trục của đùm xe phải k bác?nếu vậy thì mình cắt khoảng bao nhiêu là vừa?

Comment

ý bác là mình cắt bỏ bớt phần trong của cái đùm honda. cục canh nằm ngay trục của đùm xe phải k bác?nếu vậy thì mình cắt khoảng bao nhiêu là vừa?
          Bác mua cặp bánh đi . Sẽ có thông số đầy đủ . Thợ sẽ dựa vào thông số từng bánh mà làm . Nhớ là đường kính trục nhựa bằng đường kính trong vỏ xe nha

Comment

Bác mua cặp bánh đi . Sẽ có thông số đầy đủ . Thợ sẽ dựa vào thông số từng bánh mà làm . Nhớ là đường kính trục nhựa bằng đường kính trong vỏ xe nha
            đa tạ bác. Vậy gắn nhông vào nó có hoạt động giống lip sau xe đạp k bác

Comment

đa tạ bác. Vậy gắn nhông vào nó có hoạt động giống lip sau xe đạp k bác
              Bác dùng dc gì. Em tư vấn thêm cho. Tất cả đều được hết. Nhưng tốt nhất là dùng xích xe đạp là rẻ nhất, êm nhất, dễ kiếm nhất, làm tăng xích đẹp nhất. He he he. Chế 4 chiếc tốn gần 20 chai mới rút ra được điều mà ai củng biết này.
              Last edited by luxubua2; 27-01-2015, 23:36.

Comment

Bác dùng dc gì. Em tư vấn thêm cho. Tất cả đều được hết. Nhưng tốt nhất là dùng xích xe đạp là rẻ nhất, êm nhất, dễ kiếm nhất, làm tăng xích đẹp nhất. He he he. Chế 4 chiếc tốn gần 20 chai mới rút ra được điều mà ai củng biết này.
                e dùng đc máy cắt cỏ à. bác tư vấn giúp phần nhông sau được k?

Comment

• [QUOTE em mới làm xong 1 chiếc đây. Tỉ số truyền là 10_20_10_60 động cơ 33cc nha bác

[/QUOTE]

Comment

[QUOTE em mới làm xong 1 chiếc đây. Tỉ số truyền là 10_20_10_60 động cơ 33cc nha bác

[/QUOTE]
                    hết sẩy nha bác.bác chỉ e làm nhông sau được k?xe bác chạy được nhiu vậy?có mạnh k?

Comment

• QUOTE=luxubua2;918133][QUOTE em mới làm xong 1 chiếc đây. Tỉ số truyền là 10_20_10_60 động cơ 33cc nha bác [QUOTE]
                      líp xe đạp đâu vặn vừa đùm honda đâu bác?
                      Last edited by thanhbui; 28-01-2015, 16:30.

Comment

• [QUOTE=luxubua2;918133][QUOTE em mới làm xong 1 chiếc đây. Tỉ số truyền là 10_20_10_60 động cơ 33cc nha bác
                        [QUOTE]
                        bác cho em xin vài hình bánh xe lúc chưa lắp đỉa sau và các thứ để lắp được k bác?

Comment

• Chào mấy bác, mấy bác cho e hỏi thường thì xe điện nào cũng có bộ phận trợ lực khi hết điện, được dặt bên cạnh líp trước xe, nhưng đi tời gian dài thì nó bị hỏng, không biết cảm biến đó tên gì, sửa hay thay thế nó được không? mấy bác có thể cho e chút tài liệu về nó không ạ?
                          Thank

Comment

• [QUOTE=thanhbui;918237][QUOTE=luxubua2;918133][QUOTE em mới làm xong 1 chiếc đây. Tỉ số truyền là 10_20_10_60 động cơ 33cc nha bác
                            bác cho em xin vài hình bánh xe lúc chưa lắp đỉa sau và các thứ để lắp được k bác?
                            Cả ngày bận quá nên không trả lời bác được . Bác đợi chút e chụp mấy tấm hình cho bác .
                            Nhông này 10 răng

Nhông này 20

Nhông này 10

Nhông này 60

Khi ta ghép cái đùm lại thì ta dựa vào 5 cái lổ bắt đĩa thắng đễ bắt bù lon xuyên qua cố định.

Ta củng khoan 5 lỗ tương ứng trên nhông 60 răng

Làm sao đễ đùm và nhông 60 răng đồng tâm , thì ta tiện dớt cốt đùm mặt ngoài nhẹ cho có điểm tựa sau đó tiện lòng trong 60 răng cho hợp với cốt đùm mặt ngoài, úp 2 cái lại là xong. Nhớ phải tính luôn khoảng cách từ 60 răng đến vỏ bánh xe nếu không sẽ bị cạ.

33cc thì ko mạnh đâu bác ợ. Nhưng chạy đường nhựa thì chấp nhận được . Xe em mới chạy có 1 vòng thì cất luôn . Nó la quá cho dù có ống pô. Đặc thù 2 thì là vậy mà hàng xóm toàn ông bà lớn tuổi nên thôi. Muốn bốc đầu như goped Mỹ thì máy phải trên 45cc.
                            Last edited by luxubua2; 29-01-2015, 00:35.

Comment

• Sẵn tiện up luôn hình chiếc @ vừa chế cho thằng bạn hàng xóm bỏ vào oto

Comment

Sẵn tiện up luôn hình chiếc @ vừa chế cho thằng bạn hàng xóm bỏ vào oto
                                bác gắn vậy bánh xe quay tới thì nhông quay tới. bánh xe quay lùi thì nhông quay lùi đâu giống líp xe đạp.mà nhông đó bác mua ở đâu vậy?truyền nhông 10 - 60 chạy k nổi hả bác?

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X