Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hàng của em sao rồi Bác Lộc, khi nào em nhận được (1 bộ motor cải tạo+líp+tay ga) em đã điện thoại cho Bác (0918569519)

Comment

• Bác Locto ơi! Em muốn chế tay ga của xe đạp điện sang dạng chân ga như trong xe ô tô thì cần những gì không ạ? Xin chỉ giáo thêm/1
      Last edited by meodihia007; 09-10-2010, 17:35.
      |

Comment

• Chào mọi người!

Tui đã ráp xong máy cải tạo(24vDC),nhưng chạy được khoảng 4 cây số,(tui nặng 60kg,không chở ai) là hết bình(2 bình 7.5Ah).

Mặc dù trước đó cắm cái quạt 24v thì nó chạy 14 tiếng chưa hết bình.

Tui có nhớ là Anh Chị Em nói nên mua bình hiệu Globe hay GS..,nhưng lâu lâu lên TP tìm hoài mà chỗ nào cũng hết hàng nên đã lấy loại Panasonic_Nhật.

Vậy các Bác cho tôi hỏi:nếu đo cả 2 bình đều không sụt vol thì trường hợp của tôi có ai bị không?Và các nguyên nhân tại sao như vậy.Nếu bình dỏm thì cũng đâu đến nỗi được có 4 cây số như vậy.

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
          Chiếc xe Bác đặt là :
          Chở được 2 người tổng trọng lượng 120kg : OK
          Có giảm xóc cho cả 2 người ,có phuộc trước và phuộc sau : OK
          Tốc độ tối đa khoảng 30km/h :OK
          Quảng đường tối đa khoảng 40km cho 1 lần sạc : phần nầy thì nếu đi 1 người thì được . còn nếu 2 người thì khoản 35km thì phải sạc bình !
          Nói tóm lại tôi ráp cho Bác chiếc xe Đ Đ , tải khoảng 120kg ,tốc độ khoảng 30km/h , có phuộc trước phuộc sau , chạy 2 người thì 35km 1 lần sạc . xe vòng bánh 660 , chạy đùm chạy 500w /36v ,xử dụng 3 bình acquy 12v /12ah.
          Chào Bác !
          Cảm ơn anh Lộc. Tôi thấy hài lòng với dạng xe anh đề nghị. Đã nhắn tin cho anh.

Comment

• Đã nhận được đầy đủ gói hàng của bác sáng nay, rất cảm ơn bác. Hôm nào có tiền em sẽ làm tiếp 1 bộ nữa quá.
            Chào Pác!
            |

Comment

• Nguyên văn bởi dhai Xem bài viết
              Chào mọi người!

Tui đã ráp xong máy cải tạo(24vDC),nhưng chạy được khoảng 4 cây số,(tui nặng 60kg,không chở ai) là hết bình(2 bình 7.5Ah).

Tui có nhớ là Anh Chị Em nói nên mua bình hiệu Globe hay GS..,nhưng lâu lâu lên TP tìm hoài mà chỗ nào cũng hết hàng nên đã lấy loại Panasonic_Nhật.

Vậy các Bác cho tôi hỏi:nếu đo cả 2 bình đều không sụt vol thì trường hợp của tôi có ai bị không?Và các nguyên nhân tại sao như vậy.Nếu bình dỏm thì cũng đâu đến nỗi được có 4 cây số như vậy.
              4 cây thì hơi quá ... ta... mình lắp chạy được 20 km đến 25km... được tầm hơn 2 tháng rồi.. chưa thấy sụt......

Comment

• Nguyên văn bởi caocanlong Xem bài viết
                4 cây thì hơi quá ... ta... mình lắp chạy được 20 km đến 25km... được tầm hơn 2 tháng rồi.. chưa thấy sụt......
                Vậy bạn vui lòng chỉ cho mình nơi bạn mua accu đi(nếu bạn mua ở Sài Gòn).
                Cảm ơn bạn.

Comment

Vậy bạn vui lòng chỉ cho mình nơi bạn mua accu đi(nếu bạn mua ở Sài Gòn).
                  Cảm ơn bạn.
                  acquy thì mình xài của bác lộc mua luôn.. nhưng mình có tìm loại cùng hiệu của bác lộc mua.. bạn vào đây coi nha...
                  http://5giay.vn/showthread.php?t=381144
                  còn trang này mình có hỏi giá loại 7A.... là 185k...
                  http://5giay.vn/showthread.php?p=51978335#post51978335

Comment

Chào mọi người!

Với 2 cái bình 7.2ah /12v hiệu Globe màu đen dùng để lắp vào bộ lưu điện cho máy vi tính của Viêt Nam sản xuất ráp vào thì đi trung bình khoản 20km thì hết ,phải sạc lại . Trường hợp của Bác thì kiểm tra lại như sao :
                    -Coi lại bánh xe có cái vì bất thường kô . thí dụ như sên có căng quá kô .bánh xe đủ hơi chưa , quay thư bánh xe có nhẹ kô....
                    -Tháo bình ra đem đi tiệm sạc bình, thuê sạc cho thật đầy [loại trừ trường hợp sạc của mình sạc kô đầy]
                    Nếu đi thuê sạc về mà chạy tốt [20km] thì sạc nhà sạc kô đầy . cải tạo lại sạc nhà [tôi sẻ hướng dẩn]
                    Nếu đi thuê sạc về mà sạc chạy củng kô được xa thì bình kô tốt [ bó tay] theo kinh nghiệm của tôi mua bình acquy đừng nên mua bình made in japan, made in thailan hầu như là hàng nhái hiệu kém chất lượng , chỉ mua hàng của made in Việt Nam
                    Còn trường hợp Bác đo 2 bình kô bị sụt vol là khi nó kô tải , khi Bác đưa vô tải thì nó sụt xuống liền . Đó là có vol mà kô đủ dòng
                    [Bình yếu ]
                    CÓ ĐIỀU NẤY [ THEO KINH NGHIỆM CỦA TÔI ] KHI MUA BÌNH MỚI VỀ PHẢI SẠC CHO ĐẦY RỒI MỚI XỬ DỤNG , MẶC DÙ BÌNH ĐẢ CÓ ĐIỆN . LÀM NHƯ VẬY BÌNH SẺ BỀN HƠN !
                    Chào Bác !
                    Last edited by locto; 11-10-2010, 01:49.
                    ĐT:0982852755
                    Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• hôm nay em đã chuyển tiền vào tài khoản cho anh rồi.
                      Anh cho em hỏi cái đường làm công tắc nguồn là bao nhiêu vôn vậy? Em định lắp 1 con led để báo khi bật chìa khóa công tắc.
                      khoảng bao lâu thì em nhận được hàng hả anh?

Comment

• Nguyên văn bởi dmllinh Xem bài viết
                        hôm nay em đã chuyển tiền vào tài khoản cho anh rồi.
                        Anh cho em hỏi cái đường làm công tắc nguồn là bao nhiêu vôn vậy? Em định lắp 1 con led để báo khi bật chìa khóa công tắc.
                        khoảng bao lâu thì em nhận được hàng hả anh?
                        Nguồn cấp cho công tắc là 24v . công tắc có 2 dây 1 dây là 24v 1 dây là cấp nguồn cho bo ĐK ,khi nối 2 dây lại là bo có điện bo chạy!
                        Chào Bác !
                        ĐT:0982852755
                        Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Bác Lộc ơi! cái sạc của em hôm bữa đặt bác đó không may em cắm sạc nhầm cực. giờ đầu ra không có điện mặc dù khi cắm vào nguồn đèn sanh và đèn đỏ vẫn sáng. Nhò bác chỉ giúp em với . liệu có thể khắc phục được không bác. (Sạc của em loại 36v/12A)
                          Chân thành cảm ơn bác trước!

Comment

• Bác Lộc đã nhận được tiền em gửi chưa vây?Bác gửi hàng cho em từ hôm nào mà mãi em chưa nhận được vậy?Bác cho em hỏi chút , tay ga bác gửi cho em có cả 2 chiếc phải không?(1 bên phải và 1 bên trái)

Comment

• Em đã nhận được tay ga của bác sáng hôm qua!!
                              Cám ơn bác, chúc bác đắt hàng!!!
                              Chào bác!
                              Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Bác Lộc ơi, em có đặt hàng bác bộ máy cải tạo + bo điều khiển (dành cho xe đạp 4 bánh đó bác). Khoảng khi nào có vậy Bác ? Tất cả là 700k phải ko bác ? Bác cho em cái tin để em biết em chờ nha bác, em cứ chờ hoài chờ hoài, sốt ruột quá ah.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X