Thông báo

Collapse
No announcement yet.

kinh nghiệm laptop

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• kinh nghiệm laptop

các bác à.
    Em đang định mua một con laptop thấy hàng dell giá cũng rẻ mà cũng chất lượng em địng mua 1 con Dell Vostro 1400 cỡ 14tr trở xuống với cấuhình :CPU Core 2 Duo T5870(2.0Ghz x2)
    Ram DDRAM2 2 * 1.0GB
    HDD 160Gb SATA
    Em đang cần nhu cầu học kỹ thuật về điện tử các bác ạ.nên chọn con 2Ghz và HDD cỡ 160Gb,nhưng em muốn biết sâu hơn về cấu hình bên trong của nó như:có dual channel không hỗ trợ bao nhiêu slot ?sử dụng north & south birdge nào và dùng công nghệ 32 or 64 bit nhưng chẳng thấy đâu nói cả các bác có kinh nghiệm thì chỉ giúp em cách mua với nhé.
    cám ơn các bác nhiều.

a,em co the len mang vao google ay xem cau hinh va thong so bo mach chu
    cong nghe 32 or 64 la toc do truyen du lieu bú du lieu cang nhieu toc do truyen va nhan(noi chung la toc do xu li) cang nhanh,anh thay cai do khong phai 14tr dau ma tam 16tr đay,dot dau nam anh moi mua cho thang ban 1 cai nhu vay dell luon>anh thay cai do duoc day,north&south bridge chi la 2 chip cau nam va cau bac ho tro dieu khien xung nhip cung cpu chinh thoi,khong can quan tam lam,quan tam la toc do card man hinh duoc up len co khoang 358mb la du ho tro do hoa,chip bios co dual hay khong,dierecX10,dung he dieu hanh gi con o cung vay la ok roi!!!the nhe nhu vay la mua duoc day!!!!
    |

Comment

Khi mua máy chủ yếu ta lên quan tâm đến CPU, Chipset, RAM, HDD, VGA Card,và phần kết nối với thiết bị ngoại vi
      Bạn cũng lên quan tâm đến hàng đó có phải là chính hãng hay hàng loại 3 hay loại 3.Mình thấy rất nhiều bạn ko biết mua thường mua vào hàng lọa 2 và loại 3(tức là hàng bị lỗi và hàng đã bị thay thế) ngay cả khi bạn mua mới 100%.Cái này khá quan trọng
      Mấy năm liền mình đã đi mua hộ máy rất nhiều lên cũng có chút ít kinh nghiệm

Comment

Nguyên văn bởi macminh Xem bài viết
        Khi mua máy chủ yếu ta lên quan tâm đến CPU, Chipset, RAM, HDD, VGA Card,và phần kết nối với thiết bị ngoại vi
        Bạn cũng lên quan tâm đến hàng đó có phải là chính hãng hay hàng loại 3 hay loại 3.Mình thấy rất nhiều bạn ko biết mua thường mua vào hàng lọa 2 và loại 3(tức là hàng bị lỗi và hàng đã bị thay thế) ngay cả khi bạn mua mới 100%.Cái này khá quan trọng
        Mấy năm liền mình đã đi mua hộ máy rất nhiều lên cũng có chút ít kinh nghiệm
        Bạn đã có kinh nghiệm mua hàng chính hãng, bạn có thể chia sẻ với mọi người ở đây ko? Cack chọn lựa như thế nào? Các bước kiểm tra? cửa hàng uy tín (tất nhiên là theo kinh nghiệm của bạn- chứ bạn đừng bảo mình lên Google tìm nhé).
        Mình cũng đang định mua 1 cái!
        P/S: không biết post thế này có sai luồng ko nữa
        "Ai không biết giá trị của thời gian thì đừng mong vinh quang"!

Comment

Về tác giả

Collapse

vankhoakmt Tìm hiểu thêm về vankhoakmt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X