Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết kế máy thu vệ tinh định vị toàn cầu (GPS/GNSS receivers)?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bác này, người ta đưa ra ý kiến thì đóng góp thôi,bác nói thế thì đau quá đấy ! hiểu mà nói thế thì cũng ko ra gì cả.

Comment

Có ăn học mà thế này sao ?

Thất vọng quá khi diễn đàn lại có một thành viên như tên VNPOLIT này,cái bài mà Y viết mới đáng là buồn cười, thiếu hiểu biết kiêu căng ngạo mạn mà thực chất trình độ thì có được như y nói hay không mà những loại ngươi như thế này tôi dám chắc sẽ chẳng làm nên được trò trống gì cả đâu, tôi có đọc qua nhiều bài của Thầy HAIAU2005 (nhưng do trình đô hạn chế tôi ko thể tiếp nhận dc), Thầy HAIAU2005 là bạn học của thầy tôi,thầy tôi đang là nghiên cứu sinh sắp lấy bằng tiến sỹ ở Hà Lan,theo tôi biết thì Thầy HAIAU2005 cũng đang là nghiên cứu sinh Ở Ha Lan, các thầy về nước mang kiến thúc xây dựng tổ quốc, các bạn hãy tìm các bài viết của Thầy HAIAU2005 các bạn sẽ thấy rõ sự nhiệt tình, trách nhiệm và tri thức thực sự của những bài viết đó! Xin lỗi tôi cũng không muốn viết bài này, nhưng tôi thực sự thấy sự xúc phạm.
      Last edited by ductdh2; 14-05-2009, 18:55.
      |

Comment

em đang tìm hiểu về chíp thu tín hiệu GPS nhưng em chưa tìm được datasheet của nó, ai biết thì giúp em nhé. địa chỉ email của em là: lieubv@gmail.com

Comment

Quan trọng nhất là cái GPS antenna L1, L2.
          Last edited by nguyenvandai; 19-05-2009, 12:28.

Comment

Nguyên văn bởi nguyenvandai Xem bài viết
            Quan trọng nhất là cái GPS antenna L1, L2.
            bác có thể nói rõ hơn được ko?

Comment

bác Haiau có thể up lại link cuốn sách được không, em ko download đc.thanks pác

Comment

Hiện tại theo mình biết thì có thể dùng ATR0620 hay những model cao hơn của Atmel để tính toán tín hiệu GPS. Không biết có bạn nào muốn trao đổi ko ? Nick YM: chiase83

Comment

Mình thấy topic này rất hay.Mình cũng đang tìm hiểu về lĩnh vực này,bạn nào có thông tin về các IC thu cả GPS và Galileo, loại ji?mua ở đâu?Chức năng thế nào? thì up lên topic cho mình và mọi người cùng biết với.Mình đang ở Hà Nội.Hoặc gửi cho mình : tiensu_dtbk@yahoo.com.vn.Cảm ơn nhiều!
                  |

Comment

Thân gởi anh Haiau
                    Theo tôi thì ý tưởng của bạn có hướng tốt, nhưng trong thực tế tôi e không hiệu quả kinh tế tí nào. Vì hiện tại các thế hệ máy GPS nó rẻ như "bèo" so với cách đây khoảng 20 năm. Ý định nghiên cứu và sản xuất máy định vị cho bà con ngư dân tôi e hơi bị kỳ kỳ về mặt kinh tế. Hiện nay loại GPS cầm tay hay loại đồng hồ đeo tay đâu có đắt đâu.
                    Nhưng dù sao, nghiên cứu để học hỏi cũng là diều quý.. Chúc Bạn thành công

Comment

em cũng có ý tưởng về định vị vị trí, nhưng ý tưởng của em cùi hơn. Em chỉ nghĩ làm sao có một thiết bị nhỏ gắn lên trên đồ vật để mình tìm vị trí của nó và mang về thôi. Tại em là người hay quên nên mới nghĩ cái đó . Với lại nếu mở rộng đc ra thì có thể gắn lên trên xe máy hoặc ô tô để đề phòng khi có trộm thì mình có thể dễ dàng xác định vị trí của nó, để kịp thời bám theo và lấy lại thôi. Em cũng mới chỉ có ý tưởng, lên thư viện trường thì không tìm thấy sách về radar nên em cũng ko có hướng đi. Em định dùng radar để quét thì có làm đc ko mấy anh ? mấy anh nào có tài liệu về radar hay GPS cho em xin ít nhé. Em cũng thich đề tài này lắm.

Comment

hjx, chủ đề này dạo này chả thấy ai bàn bạc j đến nữa rùi....bùn quá

Comment

chào mọi người! em muốn thiết kế một mạch thu tín hiệu GPS mà chưa biết mua module ấy ở đâu và có mấy loại module gps như thế (nếu được biết giá thì tốt quá ). Bác nào biết bảo giúp em với nhá. Em xin cảm ơn!

Comment

Nguyên văn bởi lucky_prince Xem bài viết
                            chào mọi người! em muốn thiết kế một mạch thu tín hiệu GPS mà chưa biết mua module ấy ở đâu và có mấy loại module gps như thế (nếu được biết giá thì tốt quá ). Bác nào biết bảo giúp em với nhá. Em xin cảm ơn!
                            Vậy ah. Trước mình làm máy thu GPS mình có mua ở một công ty ở hà nội, họ bán tương đối nhiều module và phụ kiện loại này. web:http://vn-et.com. 0983400060

Comment

ngu ý của em thế này các bác ạ

nếu xài trong đất liền nơi mà có phủ sóng đi động được thì chúng ta sử dụng mấy cái trạm thu phát sóng bts để định vị cũng được rồi miễng là nhà cung cấp mạy chịu hợp tác. họ đâu cho chúng ta định vị free như gps đâu. còn bây giờ bảng đồ thế giới hay là ở việt nam thì thằng google nó vẽ đến từng chi tiết rồi. em không biết giải pháp công nghệ sẽ dùng như thế nào. nhưng em thấy nếu cần thiết thì nhà mạng họ có thể tìm ra vị trí chính xác của thue bao di động được ngay à. hình như cũng đo khoảng cách từ vài ba cái trạm tới 1 cái máy hay gì đó.
                              em cũng cảm ơn mấy bài viết trước của các bác cũng giúp em rất nhiều.

Comment

nếu nhưng làm thủ công . Linh kiện hoàn chỉnh cho mạch xác định vị trí dùng GPS khoảng báo nhiều tiền. 1 chiếc gps em tham khảo tại 1 cửa hàng già mon men đã gần 3 triệu .

Comment

Về tác giả

Collapse

HaiAu2005 Tìm hiểu thêm về HaiAu2005

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X