Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về địa chỉ học labview

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về địa chỉ học labview

Mấy anh /chị trong diễn đàn có ai biết về địa chỉ nào có đào tạo lập trình lab view chỉ em với ,em ở gần quận 5 có địa chỉ nào dạy gần địa chỉ trên càng tốt (có thêm thông tin về khóa học:học phí ,thời gian hoc ...càng tốt ) Cám ơn mọi người .

Nguyên văn bởi vincent90 Xem bài viết
    Mấy anh /chị trong diễn đàn có ai biết về địa chỉ nào có đào tạo lập trình lab view chỉ em với ,em ở gần quận 5 có địa chỉ nào dạy gần địa chỉ trên càng tốt (có thêm thông tin về khóa học:học phí ,thời gian hoc ...càng tốt ) Cám ơn mọi người .
    Bạn có thể xem những khóa học lập trình LabVIEW tại Tp.HCM, Đà Nẵng, Hà Nội tại đây.

Các khóa học cập nhật Tháng 8-2011 | Các khóa học

hoặc vào website: http://labview.hocdelam.org xem mục Đào tạo.

Mình cũng có đính kèm danh sách khóa học & học phí về LabVIEW cho bạn tham khảo.

Chúc bạn may mắn trong năm mới!
    Attached Files

Comment

hoc LabView lam` je`

Comment

Nguyên văn bởi nguyenbahai Xem bài viết
        Bạn có thể xem những khóa học lập trình LabVIEW tại Tp.HCM, Đà Nẵng, Hà Nội tại đây.

Các khóa học cập nhật Tháng 8-2011 | Các khóa học

hoặc vào website: http://labview.hocdelam.org xem mục Đào tạo.

Mình cũng có đính kèm danh sách khóa học & học phí về LabVIEW cho bạn tham khảo.

Chúc bạn may mắn trong năm mới!
        Nhờ bạn Bá Hải tư vấn tí:
        Chỗ mình có kế hoạch mua LabVew để ứng dụng vào 1 số công việc. Chủ yếu dùng để test chức năng bo mạch điện tử.
        Thấy ở trang NI có nhiều phiên bản với giá khác nhau
        Buy LabVIEW
        LabVIEW Base $1374+
        LabVIEW Full $2969+
        LabVIEW Professional $4949+
        NI Developer Suite $5499+

Bạn có thể tư vấn nên mua phiên bản nào với giá hợp lý mà đáp ứng được những yêu cầu cơ bản.
        Ngoài ra cần mua thêm những phần cứng gì để có thể thực hành cho 1 số ứng dụng?

Thanks.

Comment

Nguyên văn bởi tttoan Xem bài viết
          Nhờ bạn Bá Hải tư vấn tí:
          Chỗ mình có kế hoạch mua LabVew để ứng dụng vào 1 số công việc. Chủ yếu dùng để test chức năng bo mạch điện tử.
          Thấy ở trang NI có nhiều phiên bản với giá khác nhau
          Buy LabVIEW
          LabVIEW Base $1374+
          LabVIEW Full $2969+
          LabVIEW Professional $4949+
          NI Developer Suite $5499+

Bạn có thể tư vấn nên mua phiên bản nào với giá hợp lý mà đáp ứng được những yêu cầu cơ bản.
          Ngoài ra cần mua thêm những phần cứng gì để có thể thực hành cho 1 số ứng dụng?

Thanks.
          Khi chọn phẩn mềm và phần cứng thường các công ty bán phần mềm họ mong muốn bán càng nhiều Module càng tốt. Điển hình là ở Lab của mình mua tổng cộng khoảng 500trVND nhưng lại sử dụng không hết khiến cho việc đầu tư lãng phí.

Theo ý kiến cá nhân của tôi, bạn nên Liệt kê ứng dụng của mình (ví dụ: Loại tín hiệu cần test, số kênh cần test, tốc độ yêu cầu của phần cứng + phần mềm, vv...) từ đó sẽ chọn được sản phẩm của NI.
          Kho vào website của ni và chọn vào sản phẩm thì họ sẽ có yếu cầu Phần mềm đi kèm.
          Ví dụ: NI PXI-8430/8 (RS232) - High-Performance, 8-Port Serial Interface for PXI - National Instruments
          Thường bạn có thể chọn Text-based language (Như lập trình C) hoặc Graphical Programming (Lập trình trong môi trường đồ họa LabVIEW)

Kỹ hơn chút thì bạn đọc Readme của mỗi sản phẩm để thấy sự khác biệt chi tiết và có quyết định đúng đắn.
          Nếu bạn ở TP.HCM thì có thể ghé phòng Lab mình thăm và xem chi tiết các thiết bị NI cũng như ứng dụng.
          Chúc thành công!

Thân mến.

Comment

Bạn ơi, mình mới đi dự hội thảo của cty national instruments về nè. Giờ mới biết labview là sản phẩm của cty này chứ k có cty nào tên labview như mình vẫn tưởng hết. haizz
            Tin vui cho bạn là mình mới nghe họ nói sắp có chương trình giảm giá cho khóa học labview core 1 + core 2
            nhưng mà giá thì vẫn còn chua lắm 800usd/người
            Nếu bạn thích lv thì vào đây cho vui nhé, facebook của Công Đồng labview vietnam https://www.facebook.com/pages/C%E1%...ocation=stream
            mình cũng hay vào đây nghe ngóng xem có hội thảo thực hành lv miễn phí nào k
            Last edited by Phongtran11; 21-06-2013, 16:32.

Comment

Chào bạn, dưới đây là thông tin chi tiết về khóa học LabVIEW. Bạn vào xem nhé.
              https://www.facebook.com/browse/admi...d=357736273033

Comment

Nguyên văn bởi vincent90 Xem bài viết
                Bạn nào muốn nghiên cứu thêm về LabIEW thì đăng kí ngay buổi hội thảo miễn phí trực tuyến của National Intruments nha. Hội thảo này dành cho người mới bắt đầu sử dụng LabVIEW.

https://www.facebook.com/pages/C%E1%...m/357736273033

Virtual Introduction to LabVIEW for First Time Users - - National Instruments

Comment

Về tác giả

Collapse

vincent90 Tìm hiểu thêm về vincent90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X