Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ vẽ mạch Quảng cáo bằng Proteus.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ vẽ mạch Quảng cáo bằng Proteus.

Tình hình là mình đang học môn điện tử số cơ bản, mình đang muốn vẽ 1 mạch quảng cáo hình Trái táo của hãng apple bằng proteus, ý tưởng mỉnh có 2 ý tưởng là.
    1. cho đèn led sáng dần ở 2 bên trái táo sáng xuống đến hết trái táo, sau đó trái táo nhấp nháy 2-3 cái rồi lại lặp lại thế, còn cái lá trái táo thì cho nó sáng theo vòng hoặc nhấp nháy khi quả táo đang nhấp nháy, cứ thế lặp lại.
    Ý tưởng 2 là Trái táo sáng theo vòng, sáng đuổi, đèn vừa sáng xong sẽ tiếp tục sáng chứ ko tắt, cái lá cũng thế sáng đuổi khoảng 2 vòng thì cả trái táo và cái lá đều sáng hết 1 tí rồi lại lặp lại như ban đầu.
    Mình định làm 1 trong 2 ý tường trên, mình đã học qua các Flip flop các IC để làm mạch đếm Johnson mạch đếm vòng, IC của các mạch đếm lên, đếm xuống, IC led 7 đoạn, IC của thanh ghi dịch đèn led sáng dần tắt dần ..v..v..kể ra thế chứ mình gà lắm ăn rồi nghe giảng như vịt nghe sấm ấy.
    Vậy xin các bạn chỉ cách làm hoặc vẽ demo giúp mình với.
    Hình:

File proteus mình đã chuẩn bị sẵn và sắp xếp các đèn led hình trái táo rồi đây apple.DSN

Ai xem giúp với.hic

Comment

Nguyên văn bởi ittc Xem bài viết
      Tình hình là mình đang học môn điện tử số cơ bản, mình đang muốn vẽ 1 mạch quảng cáo hình Trái táo của hãng apple bằng proteus, ý tưởng mỉnh có 2 ý tưởng là.
      1. cho đèn led sáng dần ở 2 bên trái táo sáng xuống đến hết trái táo, sau đó trái táo nhấp nháy 2-3 cái rồi lại lặp lại thế, còn cái lá trái táo thì cho nó sáng theo vòng hoặc nhấp nháy khi quả táo đang nhấp nháy, cứ thế lặp lại.
      Ý tưởng 2 là Trái táo sáng theo vòng, sáng đuổi, đèn vừa sáng xong sẽ tiếp tục sáng chứ ko tắt, cái lá cũng thế sáng đuổi khoảng 2 vòng thì cả trái táo và cái lá đều sáng hết 1 tí rồi lại lặp lại như ban đầu.
      Mình định làm 1 trong 2 ý tường trên, mình đã học qua các Flip flop các IC để làm mạch đếm Johnson mạch đếm vòng, IC của các mạch đếm lên, đếm xuống, IC led 7 đoạn, IC của thanh ghi dịch đèn led sáng dần tắt dần ..v..v..kể ra thế chứ mình gà lắm ăn rồi nghe giảng như vịt nghe sấm ấy.
      Vậy xin các bạn chỉ cách làm hoặc vẽ demo giúp mình với.
      Hình:

File proteus mình đã chuẩn bị sẵn và sắp xếp các đèn led hình trái táo rồi đây apple.DSN
      dùng vđk đi bạn ah, hiệu ứng đẹp mà đơn giản, thời buổi giờ làm chi ic số cho đau đầu chứ, đắc tiền nữa, dùng vđ 89c51 hay pic gì đó
      không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

haaiiiizzz mạch này chỉ cho phép làm với các Ic hay Flip flop đã học thôi cái của bạn nói mình cha biết gì cả? Ai vẽ giúp mình thử xem.

Comment

bạn làm bằng vdk thì sẽ dễ hơn. làm bằng ff thì khó đấy. nếu bạn làm bằng vdk thì mình sẽ giúp
          hoangduc2304

01884653780

Comment

làm sao để vẽ dc trái táo như vậy bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

ittc Tìm hiểu thêm về ittc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X