Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự học lập trình LabVIEW trong 3 ngày - Nguyễn Bá Hải hướng dẫn!

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi ngochai13579 Xem bài viết
    cần mua lại kit labview, bạn nào có để lại mình nha!
    đt: 01688016200 (hải)
    mail: ngochai13579@gmail.com
    Bác cần mua KIT mới của Hocdelam thì alo cái là có: 0909 979 011. Còn cần mạch cũ thì PM tớ nhé. Tớ có mua 2 cái mạch Hocdelam USB 9090 dùng rất dễ. Hiện mình đã làm xong dự án cá nhân nên muốn bán lại 1 cái. Hiện có nhiều video clip hướng dẫn như cái này chẳng hạn
    ICEP 002-4 Kết nối phần cứng cảm biến, card giao tiếp, máy tính và cài đặt driver - YouTube

Comment

• Trong hoạt động hỗ trợ cộng đồng của Hocdelam Group do Kỹ sư Lê Toàn, Phạm Long, và TS. Nguyễn Bá Hải hỗ trợ, chúng tôi sẽ cố gắng cung cấp các giải đáp cho các bạn khi gặp các vấn đề liên quan lập trình C, Matlab và LabVIEW và đặc biệt là trong việc thực hiện các dự án kỹ thuật, robot, đo lường, giáo dục có sử dụng sản phẩm Hocdelam USB 9090, bộ thí nghiệm đa năng HDL-9000.

Dưới đây là video số 1: - Đếm sự kiện trong LabVIEW do bạn HocLabVIEW trên diễn đàn đã đặt câu hỏi. (Tải file mẫu dùng với LabVIEW 2009 hoặc cao hơn ở đây).

Chúc vui vẻ!

Comment

• chào anh Hải
        em mới bắt đầu tìm hiểu về labview, em đang rất cần một số tài liệu về phần giao tiếp máy tính RS232 có trong sách của anh nhưng tìm trên diễn đàn mãi không được
        anh có thể gửi cho em xin tài liệu được không ạ
        mail là dtnhung307@gmail.com

Comment

• Anh Hải ơi,anh có phần mềm LABVIEW 6.1 không cho em xin với,em tải bản 8.5 về nhưng thầy bắt buộc phải dùng bản 6.1

Comment

• Mọi người cho mình hỏi ở Hà Nội có đâu bán kit labview không, mình muốn làm một dự án cá nhân, cũng không đủ điều kiện mua kit của NI

Comment

• Nguyên văn bởi amasuka Xem bài viết
              Anh Hải ơi,anh có phần mềm LABVIEW 6.1 không cho em xin với,em tải bản 8.5 về nhưng thầy bắt buộc phải dùng bản 6.1
              Bác pm mình mình gửi link cho.

Comment

• Nguyên văn bởi dauphu Xem bài viết
                Mọi người cho mình hỏi ở Hà Nội có đâu bán kit labview không, mình muốn làm một dự án cá nhân, cũng không đủ điều kiện mua kit của NI
                alo bên hocdelam.org có ngay giao hàng tận nhà đó bác, sinh viên được giảm giá khá tốt 0909 979 011 (chỉ được giảm giá 1 cái/1 sinh viên)

Comment

• Nguyên văn bởi nhung Xem bài viết
                  chào anh Hải
                  em mới bắt đầu tìm hiểu về labview, em đang rất cần một số tài liệu về phần giao tiếp máy tính RS232 có trong sách của anh nhưng tìm trên diễn đàn mãi không được
                  Tui gửi email rồi, bác nhận được tài liệu của thầy Hải share chưa?

Comment

• Thầy Hải ơi cho em hỏi. em đang mô phỏng bộ lọc thích nghi trên labview mà em chưa biết bộ lọc thích nghi ở tookit nào vào sử dụng thế nào. mong thầy giúp đỡ.

Comment

• Mấy cái DSP này làm trên MathLab thì tốt hơn, còn về toolkit thì bạn lên trang ni.com mà down thêm (thường phải trả phí)về mà dùng trong bản LabVIEW cơ bản ko có nhiều hàm để có thể làm về lọc thích nghi này lắm đâu

Comment

• mình định làm với PCI. bạn có thể hướng dẫn rõ hơn cho mình được ko? mình mới học được chưa lâu lên chưa thành thạo lắm về các tookit. mong bạn giúpddoxc

Comment

• nếu học trực tuyến thì hp thế nào và hình thức học ra sao vậy a

Comment

• PCI? PCI là chuẩn giao tiếp, có liên quan gì với DSP bạn ơi? hay bạn muốn nói tới Brain Control Interface (BCI) lĩnh vực nghiên cứu về điều khiển thiết bị bằng sóng não?

Comment

• Nguyên văn bởi nhung Xem bài viết
                              chào anh Hải
                              bạn có thể gửi cho mình tài liệu phần này với được ko ?
                              mình xài LV 12.
                              gmail:gblinh@gmail.com
                              xin chân thành cảm ơn.

Comment

• Hiện mình đang thực hiện điều khiển động cơ Step Motor.
                                Trong chương trình Labview mình dùng cấu trúc sự kiện để lập trình điều
                                khiển quay thuận ngược và điều chỉnh tốc độ.
                                Tuy nhiên khi truyền qua cổng COM với VISA mình gặp lỗi là khi chạy thuận
                                ngược hoặc set tốc độ thì nó liên tục gửi dữ liệu xuống vi điều khiển làm
                                vi điều khiển không thể nhận biết được.
                                Vậy muốn khi mình nhập 1 giá trị tốc độ thì Labview chỉ truyền xuống 1 lần
                                thì phải làm thế nào ??
                                ( Ví dụ khi set tốc độ là 100 thì chỉ truyền xuống 100 chứ không truyền
                                xuống chuỗi 100100100100... như mình đang mắc lỗi)
                                Mình xin cảm ơn.
                                Vui lòng check file để xem lỗi.
                                Mô phỏng ở trong file Schematic
                                Code cho vi xử lý trong file mplap.
                                File đính kèm :
                                DKDC

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenbahai See me at: http://bahai.hocdelam.org Tìm hiểu thêm về nguyenbahai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X