Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LỔi kẾt nỐi matlap vỚi card giao tiẾp pci 1711u advantech

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• LỔi kẾt nỐi matlap vỚi card giao tiẾp pci 1711u advantech

Em chào các Bác !
    Em đang làm đồ án về thu tập tín hiệu dùng card giao tiếp pci 1711U Advantech và hiển thị bằng matlap
    khi em xây dựng sơ đồ kết nối analog out và in với scope và test thử thì xảy ra lỗi này:

Error occurred while executing External Mode MEX-file 'rtwinext': Driver not found.

Em rất cần sự giúp đỡ của các Bác. Em cám ơn các Bác rất nhiều.

Nguyên văn bởi funy Xem bài viết
    Em chào các Bác !
    Em đang làm đồ án về thu tập tín hiệu dùng card giao tiếp pci 1711U Advantech và hiển thị bằng matlap
    khi em xây dựng sơ đồ kết nối analog out và in với scope và test thử thì xảy ra lỗi này:

Error occurred while executing External Mode MEX-file 'rtwinext': Driver not found.

Em rất cần sự giúp đỡ của các Bác. Em cám ơn các Bác rất nhiều.
    Bạn đã cài đủ driver cho nó chưa? Dùng phần mềm test theo hãng đã thu thập dữ liệu được chưa

Comment

Em cám ơn Bác!
      phần driver của card em đã cài đầy đầy đủ và phần cứng của card tất cả đều ok Bác ạh !

Comment

Vậy thì chỉ do Matlab rồi. Mình cũng đang sử dụng con này, thu thập dữ liệu ok, mình dùng Matlab 2012.

Comment

Bác dùng tren window nao vậy? matlap của Bác 32 bit hay 64bit? Em cung mới tìm hiểu về cái nay nên kiến thức còn khá sơ sài bác ah. Bác co tài liệu nào về vấn này Bác có thể cho em xin được ko ah. mail cua em " levanhoa.1111@mail.com" .Em cám ơn bác rất nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi funy Xem bài viết
            Bác dùng tren window nao vậy? matlap của Bác 32 bit hay 64bit? Em cung mới tìm hiểu về cái nay nên kiến thức còn khá sơ sài bác ah. Bác co tài liệu nào về vấn này Bác có thể cho em xin được ko ah. mail cua em " levanhoa.1111@mail.com" .Em cám ơn bác rất nhiều.
            Mình dùng XP 32 bit. Bạn gửi cho mình file .mdl của bạn đi, để chạy trên máy mình xem sao? Ok.

Comment

Về tác giả

Collapse

funy Tìm hiểu thêm về funy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X