Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tao web cho thiet bi tren NI.com

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tao web cho thiet bi tren NI.com

Chào các bạn,mình tìm hiểu thấy trang NI.com có hỗ trợ phần tạo trang web cho việc dễ dàng điều khiển 1 thiết bị phần cứng thông qua phần mềm Labview (tức là khi truy cập vào trang web đó là ta có thể điểu khiển thiết bị phần cứng đó), có bạn nào biết share mình với.Cám ơn các bạn nhiều!

Nguyên văn bởi vienthong10 Xem bài viết
    Chào các bạn,mình tìm hiểu thấy trang NI.com có hỗ trợ phần tạo trang web cho việc dễ dàng điều khiển 1 thiết bị phần cứng thông qua phần mềm Labview (tức là khi truy cập vào trang web đó là ta có thể điểu khiển thiết bị phần cứng đó), có bạn nào biết share mình với.Cám ơn các bạn nhiều!
    Mình nhận được email của bạn mà bận quá chưa trả lời đc. Mình đã gửi câu trả lời ở đây.
    http://www.dientuvietnam.net/forums/...t=20347&page=4

Chúc vui.

Comment

E xin lỗi vì đã làm phiền a ! nhưng e đã vào đường link a gởi cho e mà ko tìm thấy nội dung đó,mong a vui lòng hướng dẫn thêm cho e ! cám ơn a nhiều!

Comment

Xin lỗi bạn ở Trang 5 của luồng đó mới đúng.
        http://www.dientuvietnam.net/forums/...t=20347&page=5

Comment

chào anh Hải,qua gợi ý của anh e đã vào phần "Web Publishing Tool" để đăng ký, tuy nhiên gặp phải một số vấn đề (có file kèm theo) mong a xem và hướng dẫn thêm.Cám ơn anh nhiều!
          Attached Files

Comment

Chào em,

Em cần kiểm tra thử các việc sau và thử lại xem sao nhé.
            1. VI phải đang được mở trên máy của em.
            2. Máy thứ 2 (dùng để truy cập vào địa chỉ website mà công cụ Web Publishing Tool) đã tạo ra cần được cài LabVIEW Runtime có phiên bản tương ứng.
            3. Nếu thử bằng Google Chrome ko đc, thì em mở bằng IE thử xem sao.

Nếu vẫn còn lỗi thì báo lại anh nhé.

Chúc em vui.

Comment

Chào anh Hải!
              E đã thực hiện các bước như anh đã hướng dẫn: mở VI tại máy chủ; máy thứ 2 có cài Labview Runtime; tuy nhiên tại máy thứ 2 khi truy nhập vào trang web bằng IE thì nó vận báo lỗi, còn truy nhập bằng Google Chrome thì nó hiển thị dòng thông báo “Không plugin nào có sẵn để hiển thị nội dung này”.
              Không biết có vấn đề gì không anh, trong khí đó e truy cập trang web đó tại máy chủ thì ok.
              Mong anh xem và hướng dẫn thêm.Cám ơn anh nhiều!
              (có file đính kèm)
              Attached Files

Comment

Okie,

Em add nick của Anh, anh và em kết nối thử vào chương trình viết bằng LabVIEW trong máy của em hoặc của anh xem sao.

Em cho anh nick Yahoo nhé, em gửi vào email anh nhé. Chúc vui!

Comment

Về tác giả

Collapse

vienthong10 Tìm hiểu thêm về vienthong10

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X