Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mới chế đc cái đồng hồ, tặng mọi người xài chơi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mới chế đc cái đồng hồ, tặng mọi người xài chơi

*Hôm nay vừa chế đc cái đồng hồ LED cho Desktop. tặng mọi người xài chơi. (Nhấn ESC để thoát)
    *Đồng hồ này có pin dự phòng cấp cho DS1307 nên dù các bạn có tắt máy tính thì nó vẫn chạy tốt keke
    Attached Files

Dạy mình cách làm với

Comment

Mình gửi Code cho bạn rồi đó.

Comment

Cảm ơn bạn rất nhiều

Comment

send cho minh cai code dong ho led voi
          mail:caivancong@yahoo.com

Comment

Rất hay, rất đẹp. Bạn dùng ngôn ngữ nào để viết phần mềm trên PC vậy?
            Ethernet-RS232, PIC Webserver, RFID Reader
            CallerID, Cảnh báo BTS, ...
            0988006696
            linhnc308@gmail.com
            http://linhnc308.blogspot.com

Comment

Hi hi, hay. Chắc là Delphi mới được như thế, chắc chắn.

Comment

Gửi cho mình cái code đi
                Hay lắm. Cảm ơn trước!

Comment

Được đấy chứ, nhưng bạn làm cho nó luôn nổi trên "destop" cho đã!
                  !e

Comment

cho mình xin cái nguyên lý cả schematic lẫn pcb nhé

Comment

pvhanh ơi gửi cả cho mình nữa nhé mình cũng muốn có 1 cái:
                      vungockhanh2@gmail.com
                      cảm ơn bạn nhé

Comment

có ai hiểu ý nghĩa con này không: 3T019851-7 F 09017
                        trên thân của nó đề như thế.Mình chỉ biết nó là TI thôi, không biết tỷ số biến đổi của nó .
                        ai biet xin chi bảo .
                        xin chân thành cảm ơn.

Comment

Nguyên văn bởi leanhthuan Xem bài viết
                          có ai hiểu ý nghĩa con này không: 3T019851-7 F 09017
                          trên thân của nó đề như thế.Mình chỉ biết nó là TI thôi, không biết tỷ số biến đổi của nó .
                          ai biet xin chi bảo .
                          xin chân thành cảm ơn.
                          Ủa ??? sao tự dưng cậu hỏi về TI lại post vào khu vực này ???
                          • Cũng may là mình cũng có biết chút ít về TI.
                          • Nhưng thông số cậu đưa ra mình không thể tra được. không hiểu cậu nhặt được cái TI này ở đâu ra Thông thường các TI nhập sang việt nam đc ghi 3 thông số sau trên 3 dòng: Mã hiệu ; tỉ số biến ; sai số. cậu thử kiểm tra lại xem, tốt nhất là cậu tìm tên nhà sản xuất rồi vào trang WEB của nsx mà tra (Mà nếu TI của Nga thì bó tay luôn.) hoặc cậu nghiên cứu mạch sơ cấp sẽ biết được dòng, rồi dùng ampe kìm đo mạch thứ cấp sẽ suy ra được tỉ số biến (Nhớ nối ngắn mạch thứ cấp nhé , hở mạch là điện áp lên vô cùng đó)
                          • Một con TI có thể có nhiều đầu ra có các tỉ số biến khác nhau. mình cũng đã thí nghiệm mấy con TI ví dụ TI đầu cực máy phát điện thủy điện có thông số 8000/5 tức là dòng sơ cấp là 8000Ampe thì dòng thứ cấp là 5ampe. TI máy biến áp 15.75kV<-> 500kV phía 500kV có tỉ số biến là 1000/5 có các đầu ra khác là 800/5, 600/5...
                          • Các hạng mục thí nghiệm của TI bao gồm: đo dòng không tải (chỉ thực hiện với TI loại nhỏ) đo điện trở cách điện(dùng megommét bơm áp vài kV), đo điện trở 1 chiều, đo tỉ số biến(bơm áp phía sơ cấp hoặc thứ cấp rồi đo áp phía còn lại, rồi thiết bị đo sẽ tự động tính toán và hiển thị ra tỉ số biến...).
                          • Nếu cậu quan tâm mình có thể trao đổi kỹ hơn

Comment

Mình đã gửi code cho mấy bạn rồi đấy. cái này mình viết = asembly. í quên, viết = VB6. cái này có thể viết đc = delphi, vb6, VC, vb.net... cũng không nên khẳng định là ngôn ngữ nào mạnh hơn ngôn ngữ nào, vì nói chung ta chưa khai thác hết được nó. thường 1 lt viên có thể biết một vài ngôn ngữ và sẽ cho rằng ngôn ngữ mình thành thạo nhất là ngôn ngữ mạnh hơn các cái còn lại...cái này viết được = ngôn ngữ này thì cũng có thể viết lại nó = ngôn ngữ nào đó khác. Mình thấy dùng vb.net cho giao diện khá đẹp

Comment

pvhanh gửu cho mình sơ đồ thiết kế phần cứng và code với nhé!
                              mình mới tập tành vdk nên mong bạn nhiệt tình giúp đỡ!

Comment

Về tác giả

Collapse

pvhanh Tìm hiểu thêm về pvhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X