Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Gamo Led Cube - Phần mềm mã hóa Led 3D

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Gamo Led Cube - Phần mềm mã hóa Led 3D

Gamo Led Cube là phần mềm dùng để mã hóa Led 3D, nếu bạn yêu thích làm Led 3D thì hi vọng phần mềm này sẽ giúp ích cho bạn. Trong quá trình sử dụng, nếu có bất kỳ lỗi nào xảy ra hay bạn có góp ý cải tiến phần mềm, xin hãy cho mình biết tại chủ đề này hoặc gửi qua email nhé. Thanks!

GamoLedCube1.0_2012-02-17
    GamoLedCube1.0_tutorials

Click image for larger version

Name:	gamoledcube.png
Views:	1
Size:	140.0 KB
ID:	1411923

Bật tắt Led

Thao tác với hình khối

Lấy dữ liệu
    Last edited by gamowaxaky; 19-02-2012, 13:18.

quá tuyệt !!!! Thank rất nhiều

Comment

Mình vừa cập nhật phiên bản 1.1 thêm vài chức năng mới như ghi lại chuỗi thao tác và mô phỏng, led nhảy theo nhạc, thao tác với khối led và di chuyển hình khối dễ dàng hơn. Các bạn download về sử dụng thử và góp ý cho mình nhé.

GamoLedCube1.1_2012-12-20
      GamoLedCube1.1_tutorials

Sử dụng chung
      Mô phỏng
      Nhảy theo nhạc

Click image for larger version

Name:	GamoLedCube1.1.png
Size:	268.8 KB
ID:	1371845
      Last edited by gamowaxaky; 21-12-2012, 02:15.

Comment

Cập nhật phên bản 1.1 với chức năng thao tác trên lớp led 2D thuận tiện hơn.

GamoLedCube1.1_2013-01-07
        GamoLedCube1.1_tutorials

Last edited by gamowaxaky; 07-01-2013, 09:25.

Comment

phần mềm này rất tiện.thank nhìu
          ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

phần mềm rất hay. bạn có sơ đồ nguyên lý led cube 5x5x5 không, vì m tìm trên mạng thấy cách đấu các chân khác nhau, sợ là dùng phần mềm này thì chạy không ra như ý muốn

Comment

Phần cứng bạn có thể xem ở đây: https://sites.google.com/site/led3dc...ed3dcube-5x5x5

Comment

phần mạch giao tiếp thì sao bạn?
                dùng cổng usb thì mở rộng điều khiển đa hợp thế nào?

Comment

Phiên bản này chưa giao tiếp USB được, chỉ lấy code nạp vào chip. Nếu có phiên bản tiếp theo mình sẽ thêm vào giao tiếp USB.

Comment

bác cho em hõi một câu hơi ngu xíu nha .
                    nếu chạy mo phong như thế thì làm sao cho nó ra thực tế dc ?
                    phải dùng những ic ji ?
                    Cha mẹ khó nhọc nuôi ta lớn !!!
                    Bạn bè Chơi Chó khiến ta khôn !!!

Comment

Phần mềm không chỉ mô phỏng mà còn chức năng xuất ra mã để hỗ trợ lập trình led 3d. Bạn có thể dùng bất kỳ vi điều khiển nào để lập trình trên phần cứng, rồi sử dụng mã được xuất ra bởi phần mềm này để tạo hiệu ứng thay vì phải tạo thủ công. Muốn xuất ra mã thì sau khi vẽ bạn bấm F2 để thấy phần mã (ở dạng ngôn ngữ C, Asm,...) rồi copy nó để lập trình phần cứng.

Comment

Bác cho e hỏi ngu luôn là khi có 1 đoạn code "C hex" trong phần mềm và 1 phần cứng như ở đây https://sites.google.com/site/led3dc...d3d-5x5x5-free. Hiện tại IC 89s52 của em đang chạy code demo. Giờ e muốn chạy hiệu ứng mình thiết kế trong phần mềm thì phải làm như thế nào ạ?Click image for larger version

Name:	Untitled.png
Size:	164.3 KB
ID:	1394801

Comment

bác gamowaxaky ơi, mình lấy được mã C rồi thì phải dùng 1 phần mềm lập trình C khác để paste nó vào lấy file hex nạp cho chip ah? mà muốn nó nháy liên tục thì phải làm sao vậy bác chỉ giúp em với

Comment

cái này mô phỏng led cube mấy x vậy mọi người

Comment

Bạn gamo ơi..giúp mình với mình đả xem video ko biết bao nhiêu lần mả vản ko làm theo và hiểu dc..bạn có thể cho minh 1 doan video từ lúc tạo hình...tạo hình xoay rồi copy.và nạp vào 89c52 ko bạn..thật sự mình rất thích phần mềm này mà bỏ ra quá nhiều time rồi mà vẩn ko làm đc...bạn cho mình số đt nha bạn ..mình nghỉ chỉ còn cách bạn bỏ chút thời gian của bạn ..may ra mình làm đc ..rất mong sự hồi âm của bạn..yahoo của mình là..ghitasolovt@yahoo.com.vn..xin chânt thaành cám ơn bạn..

Comment

Về tác giả

Collapse

gamowaxaky Tìm hiểu thêm về gamowaxaky

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X