Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cục pin cmos ở đâu?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi MHz Xem bài viết
    ... bác vanco nói đúng đó, chắc VNarmy chưa thấy Mainboard loại pentium 133MHz nên nói mò... bó tay.....
    Xin lỗi, từ 286 trở lên loại nào cũng trải qua. Nhà còn mấy cái main 486, 586 đấy.
    @thanhluong: Bạn chụp hình cái main gửi lên xem.
    AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
    Xem thêm tại Online Store ---> Click here
    Mob: 0982.083.106

Comment

Chú Dũng không nên bảo thủ. Có nhiều loại main của máy đồng bộ đời cũ giấu pin và con realtime trong một khối. Ở nhà anh vẫn còn mấy cái như vậy.
      Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Nó chính là cái này: aukro.sk/item328085413-mb-j-656b-p-i.html#photo
        Theo như hình này bk0010.narod.ru/hardware_specs/m/I-L/34079.htm thì có ghi rõ con realtime clock nhưng mà nó hàn cứng ngắc vào board rồi. Người thiết kế cũng nghĩ thời điểm này không còn ai xài nữa, khỏi thay.

Comment

cac cao thu oi! em la mot thanh vien moi cua dien dan, pac nao co mach nguyen ly cua "giao tiep psx voi vdk " khong cho em cai nhe.Gui cho em vao mail "boy_ketbanbonphuong87@yahoo.com".Em cam on cac bac nhieu lam!
          |

Comment

tiện đay mình cũng hỏi luôn cái cục pin smos 3v lắp ở main mẹ để làm gì?, nếu không có nó thì có được không, và khi nào thì phải thay nó? mong bạn giải thích giùm nhé.

Comment

máy hết pin thì cmos sẽ trở về ngày đầu tiên ra đời...và bạn cần cài lại để ko fải ấn F1 mà máy có thể chạy với tốc độ tối ưu!

Comment

Nguyên văn bởi dangtap Xem bài viết
                tiện đay mình cũng hỏi luôn cái cục pin smos 3v lắp ở main mẹ để làm gì?, nếu không có nó thì có được không, và khi nào thì phải thay nó? mong bạn giải thích giùm nhé.
                cmos chứ!
                Nó dùng lưu cấu hình máy, khi không dùng máy hay bị cúp điện.
                Không có nó, mỗi lần khời động máy phải set, set và set nếu không dùng cấu hình mặc định và không để ý gì đến thời gian.
                Chắc chỉ vậy thôi

Chúc vui.

Comment

thế khi nào thì mình nhận biết được cục pin cmos phải thay mới, có dấu hiệu gì để nhận biết điều đó, hay cứ yên tâm dùng nó suốt đời?

Comment

thế khi nào thì mình nhận biết được cục pin cmos phải thay mới, có dấu hiệu gì để nhận biết điều đó, hay cứ yên tâm dùng nó suốt đời?
                    Rất mong là dùng được suốt đời, nhưng . . . một ngày đẹp trời nào đó, bổng dưng đồng hồ sai giờ, lịch trở lại mấy chục năm về trước.
                    Nếu không dùng cấu hình mặc định thì còn nhiều cái khác nửa . . .
                    Vậy là thay pile mới thôi.

Chúc vui.

Comment

pin cmos hay gì nhỉ?
                      Thì nó để lưu mấy thiết đặt trong cmos khi nào mà khởi động lên nó đòi nhấn F1 (thường là như thế) là hết pin!

Tháo pin cũ cầm ra tiệm máy tính, hay đồng hồ cũng có tuốt! về gắn vào rùi khởi động thiết lập lại thời gian, này kia kia nọ ở cmos...

Xong!
                      Em là người mới tới :*
                      Có hỏi câu nào ngu ngơ anh em thông cảm nha ^^!

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhluong Tìm hiểu thêm về thanhluong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X