Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Em hỏi về thiết lập mạng cho cơ quan ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em hỏi về thiết lập mạng cho cơ quan ?

Ở quan em các tòa nhà phòng ban cách nhau khá xa, ở gần thì em dùng dây RJ45. Vậy nếu các máy ở xa mình nên mua thiết bị Wifi có chức năng như nào hiện nay là tốt nhất (em không muốn kéo dây dài ra vì vướng cây cối...) vậy các anh ?. Nếu các máy dùng các hệ điều hành khác nhau như Win XP,7 và 8 thì mình làm thế nào để cùng vào được mạng LAN và các máy in trong cơ quan. Mong các anh hướng dẫn chi tiết giúp em.

Nguyên văn bởi tuanhvt Xem bài viết
    Ở quan em các tòa nhà phòng ban cách nhau khá xa, ở gần thì em dùng dây RJ45. Vậy nếu các máy ở xa mình nên mua thiết bị Wifi có chức năng như nào hiện nay là tốt nhất (em không muốn kéo dây dài ra vì vướng cây cối...) vậy các anh ?. Nếu các máy dùng các hệ điều hành khác nhau như Win XP,7 và 8 thì mình làm thế nào để cùng vào được mạng LAN và các máy in trong cơ quan. Mong các anh hướng dẫn chi tiết giúp em.
    cách nhau khá xa, mà lại vướng cây cối thì theo mình bạn không nên lắp wifi. vì nó sẽ rất yếu, hoặc chập chờn, bạn nên kéo dây. chẳng hạn, phía bên này có 2 phòng, bên kia có 3 phòng, cách nhau bởi 1 hàng cây, thì mình khuyên bạn nên kéo dây từ bên 2 phòng sang bên 3 phòng rồi lắp đặt 1 AccessPoint ở đây là tốt nhất.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanhvt Tìm hiểu thêm về tuanhvt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X