Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách học lập trình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách học lập trình

chào các bác,em là thành viên mới gia nhập diễn đàn.Mình đang bắt đầu học chuyên sâu vào các môn kĩ thuật lập trình như C++ ,C# ...nhưng chỉ mới bết chút it thui.các bác ,anh chị nào có kinh nghiệm mong chỉ giúp cho em phương pháp học và it tài liệu với.Với lại cho em hỏi cái này sau ra trường có thực tế giúp ích gì cho mình không vì em thấy học lập trình trong nhà trường chỉ là một vài bài cơ bản thôi còn các chương trình ví dụ như vi điều khiển thì hóc phết(rất dài và khó) bọn em toàn phải đi tìm tài liệu có sẵn thôi

hi junio.com

Tài liệu của mấy cái này không khó tìm. Bạn nên tìm tài liệu kèm theo ví dụ, giải thích rõ ràng, quan trọng bạn cảm thấy dể hiểu vì tài liệu thì vô số mỗi người viết một kiểu nên bạn chịu khó search xem cái nào phù họp. Còn học sao này có ứng dụng không thì chắt chắn môn bạn được học sẽ giúp ích cho bạn sau này ít hay nhiều tùy thuộc công việc mà bạn sẽ làm. Nên học cách tự học và học theo nhóm, vì nếu chỉ học một mình thì rất tốn thời gian, nếu học theo nhóm có thể chia ra để tìm hiểu sau đó share lại với nhau, nếu tổ chức được cách này thì sẽ rất hiệu quả. Một vài góp ý cho bạn ! chúc bạn sẽ thành công!

ĐƯỜNG ĐI KHÓ,
    KHÔNG KHÓ VÌ NGĂN SÔNG CÁCH NÚI
    MÀ CHỈ SỢ LÒNG NGƯỜI NGẠI NÚI E SÔNG !

Comment

Về tác giả

Collapse

junio.com Tìm hiểu thêm về junio.com

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X