Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TMe - Mạch Nạp giao tiếp USB mới toanh đây

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

can mua mach thu phat rf video

Comment

Bác TME ơi, mạch của bác có tự nhận chip không vậy, mỗi lần nạp phải chọn lại chip, về khoản này thì thua sunrom rồi, hay là firrmware free có vấn đề về bản quyền nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi natra2k2 Xem bài viết
        Bác TME ơi, mạch của bác có tự nhận chip không vậy, mỗi lần nạp phải chọn lại chip, về khoản này thì thua sunrom rồi, hay là firrmware free có vấn đề về bản quyền nhỉ?
        Mạch ko tự nhận chip, nhưng ko phải mỗi lần nạp lại phải chọn chip mà đúng hơn là cấu hình sẽ lưu lại chip cho lần sau, trừ khi bạn đổi chip khác thì mới chọn lại.

Việc so sánh phần cứng lẫn phần mềm đã viết ở các bài viết bên trên, nếu có điều kiện bạn nên dùng 180S bạn sẽ thấy ngay ưu điểm của nó (CH Đông Thương 310 Ông Ích Khiêm - Đà nẵng)

Ko có vấn đề về bản quyền, một số phần mềm xịn như labtool hay xeltek cũng có cách chọn chip như vậy

thân mến

Comment

Vâng, vậy thì kém nhỉ, nhưng bác có để ý trong giao diện có cái ô auto SN không, nó ghi là disable đấy. Em nghĩ nếu firmware của chính hãng thì sẽ có chức năng này. Em cũng vừa tự làm được 1 cái, đã chạy rồi nhưng ko auto detect được nên nghĩ là do firmware. Còn nữa, vô menu about của nó sẽ thấy seri là 0000-000000, đây cũng là dấu hiệu phân biệt giữa đồ free và đồ chính hãng. hi`hi`. Suy đoán vậy thôi.

Comment

Em vừa đọc được cái này về chức năng Auto SN nhưng ko hiểu tác dụng như thế nào bác nhẩy
            * Automatic sequence of functions: support random number sequences, especially suitable for the development of a unique product ID

Comment

cái này bác nhầm to rồi! Bản thân phần mềm nạp Willar nó ko cho phép tự động detect chíp, đơn giản là các mạch nạp có cấu tạo 1 socket đều như thế. Nó không thể dò tìm chíp được vì có thể làm hỏng chíp khi cấp sai nguồn (40 chân, 20 chân, 8 chân).

Cái Auto SN của nó chỉ dùng để tự động điền serial cho firmware mà thôi, bạn quy định một địa chỉ nào đấy là Serial, phần mềm nó sẽ tự động thay đổi (tăng, giảm hay ngẫu nhiên) sau mỗi lần nạp để khi nạp một loạt chíp thì chúng sẽ có Serial khác nhau mà ta không cần thay đổi một cách thủ công.

Cái Willar rất hay, tuy nhiên nó nạp dòng 89C chậm kinh khủng trong khi 89S thì rất nhanh. Cái củ chuối nữa là đã ko detect được chíp rồi mà khi chọn loại chíp khác nó còn bắt mình chọn lại file Hex, bác nào không để ý cẩn thận nạp công cốc! :d

Được cái bọn này cũng vui tính, nó mang cả trang của PNLab ra bình luận:

http://www.willar.com/forum_view.asp...&view_id=14306
              PNLab
              Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
              Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
              Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
              more...www.pnlabvn.com

Comment

Uh nhỉ, bác nói đúng, phần mềm nào cho phép nạp nhiều chip quá mà trên cùng 1 socket thì không có chức năng auto detect, như cái PCB45 cũng vậy! OK OK

Comment

Minh vua viet chuong trinh bien dich cho ho -51 va ho avr, trong do con kem mach nap avr bang usb va co tich hop hai chuong trinh nap lpt free may dai ca dung thu va dong gop y kien dum.

Comment

Nguyên văn bởi sphinx Xem bài viết
                    Cái Willar rất hay, tuy nhiên nó nạp dòng 89C chậm kinh khủng trong khi 89S thì rất nhanh.
                    đây là kết quả test của 180S và 89series (sunrom): sử dụng file 89series41.hex (V41 single side của sunrom)

Chip...............180S.......89series
                    89S52.............6s..........18s
                    89C52.............20s.........25s

Nhận xét:
                    • loại 89C hình như máy nạp nào cũng chậm nhưng 180s vẫn nhanh hơn 89series (nhưng không đáng kể)
                    • 180s nạp 89S nhanh gấp 3 lần 89Series (mạch 89series lại thường bị lỗi với loại 89S)
                    • PCb45C thì nạp siêu nhanh, nạp đầy con 89C55WD (20K) trong 11s

Comment

có phải mạch này lắp với mạch nạp là giao tiếp qua cổng USB ko bác
                      Bác nào có luôn mạch nạp không cho em với
                      thank you

Comment

đây nè nhưng mình không biết nó thiếu con IC gì
                        và con DB1 là con gì?
                        cái này mình lấy tên mạng
                        Attached Files

Comment

Hi,
                          Con DB1 là cái cầu diode thôi, nếu dùng nguồn DC rồi thì bỏ luôn cho rãnh. Cái mạch này lạc hậu rồi bác ơi.
                          Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
                          Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

Này có bạn nào trên diễn đàn ở Nha Trang không ? Tớ cần một mạch nạp cho con 89C51. Bạn nào cho tớ biết một ít giá cả và thông tin về nó đi. Cám ơn rất nhiều !

Comment

Có hỗ trợ SST 39SF020A ko mấy pác
                              |

Comment

Nguyên văn bởi luckyluck001 Xem bài viết
                                Có hỗ trợ SST 39SF020A ko mấy pác
                                Bác xem trả lời ở đây nhé:

http://dientuvietnam.net/forums/show...638#post113638

chúc thành công

Comment

Về tác giả

Collapse

1504 Tìm hiểu thêm về 1504

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X