Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho hỏi về Renesas final interview

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho hỏi về Renesas final interview

Cho Mila hỏi có ai biết phỏng vấn vòng cuối Renesas hỏi gì không, càng chi tiết càng tốt, nghe nói là hỏi về các từ viết tắt OS, API ..gì gì nữa, thấy không ổn cho lắm, bạn nào đã test rồi có thể kể chi tiết dùm mình hok (mình bên hardware).
    PS: Mila hok bik post ở box này là đúng chưa, nếu sai mod move wa chỗ đúng dùm nhé, Thx

Cho chơi trò ô chữ sudoku, làm toán tính ngày tháng... rồi các từ viết tắt như trên, hồi đó có từ SDK mình ko biết là gì, sau này mới biết là Software Development Kit. Hehehe, hồi trước mình cũng đậu nhá, mà rùi lại ko đi làm vì xa quá. Chúc bạn đạt kết quả tốt.

Or call me 0903911109

Comment

sao lại có sudoku ở đây nữa, tính ngày tháng là sao connect, hĩ, mấy cái chữ viết tắt đó biết đường đâu mà lần, bạn còn biết nó hỏi viết tắt gì nữa hok chi cho Mila search luôn 1 thể

Comment

trình độ English là quan trọng nhất phải ko mấy anh? khoảng cỡ toeic bao nhiêu thì có thể đậu được anh nhỉ? trình độ giao tiếp anh văn có cần phải đến cỡ xem phim tiếng anh ko phụ đề ko? nếu đến mức đó thì em chịu, cũng đang có ý đồ apply ...
        Phạm Minh Tuấn

(+84) 982006467

Comment

Tuyển dụng vòng cuối các bạn phải interview với 3 người, mỗi người một kiểu câu hỏi về lĩnh vực riêng, ví dụ như bạn dự định sẽ là gì trong 5 năm tới, tính ngày tháng thì kiểu từ ngày 13/3 đến ngày 22/7 có tất cả bao nhiêu ngày. cái này trong vòng 30s là hơi bị khó nhá. Ah, bạn sẽ có 30 câu hỏi kiểu như vậy, mỗi câu trong có 30s để trả lời, bạn co thể nói bỏ qua, hoặc sau 30s nó tự chuyển sang câu khác... Cứ bình tĩnh thế nào cũng dc 10 câu. hehe... Về English thì một số câu hỏi bạn đọc dc trên màn hình, một số bạn phải nghe

Or call me 0903911109

Comment

Kiểu hỏi này thường là bọn nó hỏi những câu rất củ chuối, đòi hỏi phải nhanh, có câu hỏi mẹo nữa. Nó mà hỏi câu " 100 năm nữa bạn sẽ ntn.."" thì có mà bó tay toàn tập

Comment

^^, thi rồi nè, nói chung là thấy đòi hỏi trình độ nhiều hơn là kỹ thuật, vòng 3 Mila thi có 2 phòng thôi, phòng nhân sự và phòng kỹ thuật. Phòng nhân sự thì chỉ nói xã giao thì nhiều, những câu hỏi thường gặp trong bất kỳ vòng interview nào ý mà ( kiểu như Bạn muốn mức lương như thế nào, Bạn biết gì về công ty v.v....). Còn phòng technical thì đúng là hơi có vấn đề , kỳ này chả hỏi gì, chiếu 1 cái clip về kỹ thuật, vừa dài vừa khó, sau đó ông người Nhật hỏi cái clip nói gì (không bik ổng có nghe hết không ), sau đó là 1 article về công nghệ mới cho đọc trong 5p, mới cầm 3p ổng đi lấy nước trở vô đã bị giựt lại , cái này thì ok hơn cái clip 1 chút , chỉ có điều Mila không take note những cái phụ ( công nghệ này đã đạt giải thưởng ở hội chợ gì gì đó AA...), cái tên hội chợ này thấy không quan trọng nên không ghi lại, ai dè bị hỏi . Nhưng dù gì cũng pass, thx mọi người nhiều

Comment

Mà khi trả lời phỏng vấn thì mình dùng hoàn toàn bằng tiếng anh hả Mila.....dự định của mình khi ra trường cũng sẽ thử sức ở đó .....vì trình tiếng anh hiện tại của mình chưa được tốt lắm nên mình hỏi thử...Cảm ơn bạn nhé

Comment

Mila giỏi quá, em mới phỏng vấn ở Renesas năm 2011, rớt ở vòng test, nói ra thì cũng hơi thổ thẹn quá ^^, nhưng em có biết một vài yêu cầu của vài Test up lên cho anh chị xem nếu có đi PV thì biết mà chuẩn bị trước nhe.
                  Về kỹ thuật thì mấy cái đầu cũng ko quá khó, chủ yếu là mấy cái cổng Logic, phần lập trình C và Verilog(cái này em bó chiếu), hơi mệt cái vụ này, đi làm bài test mà như đi thi đại học, quá trời người phải mượn trường để thi ^^
                  Còn AV thì trao dồi thiek tốt thôi, chuyện muôn thuở
                  Hardware test

o Parallel and series capacitors

o Parallel and series resistors

o Ohm's law

o Binary, Hexadecimal, and Decimal conversion

o Binary calculation (i.e. addition, subtraction, multiplication,..)

o Logical gates (i.e. AND gate, NAND gate, Exclusive-OR gate, D-Flipflop, ...)

o True Table

o Karnaugh map (K-map) and Boolean algrebra

o Digital function of NMOS and PMOS

o Verilog language (i.e. basic syntax)

o C language (i.e. intermediate syntax, pointers, variables, ...)

o Assembly language (i.e. hardware interrupt sequence)

o State-machine/sequential logic

English test

o Grammar: Passive voice, subject and verb agreement, preposition, relative pronouns, etc.

o Basic translation

o General reading comprehension

o Essay writing
                  Last edited by ylotus; 13-08-2011, 10:18.

Comment

Về tác giả

Collapse

Milano Tìm hiểu thêm về Milano

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X