Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Công ty làm Embedded đặc biệt là Embedded Linux ở TPHCM

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Công ty làm Embedded đặc biệt là Embedded Linux ở TPHCM

Mình đang tìm nơi tiếp tục phát triển trong lĩnh vực Embedded Linux ,nhưng cũng phải tương đối thuận lợi tí.
    Đi làm những năm trước toàn ở khu Tân Bình ngán quá (kẹt xe - Đường chật).

Bạn nào có thông tin (mail, website, thông tin tuyển dụng) về các công ty làm Embedded đặc biệt là Embedded Linux ở các khu vực như:
    -Q1
    -Q7
    Tránh khu vực:
    -Tân Bình (khúc Sân bay hay Etown)
    -CV Phần mềm Quang trung
    Mấy chỗ này xa và khó đi quá.

Xin cảm ơn.

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
    Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Hi Quoc_Thaibk,
    Bạn có thể ra HN làm không? Hiện tại bên mình đang cần người làm nhúng. Bạn có biết Phan Minh Thành đang làm cho RP không? Cuối tháng này Thành sẽ bay ra HN làm cùng bọn mình. Nên nếu bạn có thể thu xếp được và muốn làm cùng bọn mình thì PM cho mình nhé. Hiện tại theo kế hoạch tháng trước thì phải tuyển 4 người mới đủ. Nhưng buổi họp sáng nay được thông báo là phải tuyển thêm 4 người nữa tổng cộng phải tuyển 8 người. Trong khi đó mình chỉ mới tuyển được 2 người là Phan Minh Thành và Ngô Hải Bắc.
    Nói thật là lương lậu cũng không đến nỗi nào chế độ cũng không phải là hẹp hòi mà sao có vẽ hơi ít người hứng thú. Có vẽ như là tình trạng nhân lực chuyên sâu của chúng ta thiếu và yếu quá. Mong các bác có nhiệt huyết phat huy và hợp tác để cùng phát triển.
    Bạn có thể tham khảo thêm ở đây. Mình đang cần những người thực sự nhiệt huyết và đam mê như các bạn.
    http://www.dientuvietnam.net/forums/...ad.php?t=37544
    Cảm ơn các bạn

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện

Comment

anh Nguyên: em tưởng anh Ngô Hải Bắc đang ở bên Hàn mà.???
      All in one. Sài Gòn + Đồng Nai.

Comment

Cuối tháng này sẽ Bay về. Và 10-08 sẽ bắt đầu làm cho bên anh em à.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện

Comment

Em đang theo nhúng mà nghe 2 người anh mới tuyển thì em chắc phải luyện thêm 5 năm nữa thôi. Đang cố gắng vào Renesas kiếm chút kinh nghiệm.

Comment

ăc, công ty anh sao toàn người khúng quá vậy,kiểu này chắc chẩng bao giờ em vào làm được..phải cố thôi

Comment

Nguyên văn bởi nguyen.geo Xem bài viết
              Nói thật là lương lậu cũng không đến nỗi nào chế độ cũng không phải là hẹp hòi mà sao có vẽ hơi ít người hứng thú. Có vẽ như là tình trạng nhân lực chuyên sâu của chúng ta thiếu và yếu quá. Mong các bác có nhiệt huyết phat huy và hợp tác để cùng phát triển.
              Bạn có thể tham khảo thêm ở đây. Mình đang cần những người thực sự nhiệt huyết và đam mê như các bạn.
              Cảm ơn các bạn
              Có bác bqviet đó, tuyển chắc đáp ứng được yêu cầu bên bạn.
              Làm cái ngành này thì người ngon chẳng thiếu, nhưng tuyển được rất khó, cố gắng tự đào tạo thôi.
              Some rights reserved!

Comment

thế không biết có công ty nào tuyển người mới ra không nhỉ? không có người mới ra sao có những người có kinh nghiệm được

Comment

2 mọi ngừoi, mình đang làm embedded cho 1 cty trong HCM. nhưng vì lý do gia đình nên chắc mình sẽ resign và chuyển ra HN làm, đang kiếm cái việc nào tuơng tự thì tốt wa' (embedded) đỡ phải train lại, các pác có ai bít ngoài HN có công việc nào thì giới thiệu mình với nhé.
                  Thanks !!!
                  Last edited by haku; 28-08-2010, 01:38. Lý do: inf

Comment

Mình đang làm dự án hỗ trợ về đào tạo CNTT ở VN (JICA), hiện giờ đang rất cần danh sách các công ty làm về Embedded linux ở VN, theo nguồn tin tin cậy thì bộ khoa học công nghệ có danh sách này nhưng gọi điện lên hỏi thì bị từ chối thẳng thừng, các chuyên gia ở đây ai biết cty nào không thì giúp mình với nhé. Mình cảm ơn nhiều.
                    (HEDSPI Project, HUST)

Comment

Nguyên văn bởi nguyen.geo Xem bài viết
                      Hi Quoc_Thaibk,
                      Bạn có thể ra HN làm không? Hiện tại bên mình đang cần người làm nhúng. Bạn có biết Phan Minh Thành đang làm cho RP không? Cuối tháng này Thành sẽ bay ra HN làm cùng bọn mình. Nên nếu bạn có thể thu xếp được và muốn làm cùng bọn mình thì PM cho mình nhé. Hiện tại theo kế hoạch tháng trước thì phải tuyển 4 người mới đủ. Nhưng buổi họp sáng nay được thông báo là phải tuyển thêm 4 người nữa tổng cộng phải tuyển 8 người. Trong khi đó mình chỉ mới tuyển được 2 người là Phan Minh Thành và Ngô Hải Bắc.
                      Cảm ơn các bạn
                      @Bac Nguyên: Bác có linh web của công ty ko, và có thể giới thiệu qua làm gì ko.

Comment

Chào bạn.

Không biết bây giờ bạn đã có việc làm chưa?

Theo mình biết thì hiện tại có cty trong KCNC TpHCM - SHTP Training đang tuyển kỹ sư như bạn đó.

Có gì bạn cứ gửi email về vannnq@shtpvn.org nhen.

Chúc bạn tìm được công việc phù hợp

Comment

Về tác giả

Collapse

quoc_thaibk Tìm hiểu thêm về quoc_thaibk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X