Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Buồn.....!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Buồn.....!

Buồn quá các bác ạ,em là sinh viên năm cuối bên điện tử rồi, mà vẫn chưa ra trường được, dự tính kỉ sau là làm đồ án tốt nghiệp rồi ra trường luôn. Vậy mà nghe tin trường mới áp dụng quy chế mới, mà quy chế cũ đã áp dụng với em 5 năm rồi .
    Theo quy chế mới thì em trễ thêm 1 năm nữa (là 1.5 năm) . Giờ giống như đang sống mòn vậy đó, chờ mỏi mòn chẳng học hành gì (chỉ học 1 môn), chỉ chờ đến ngày làm đồ án tốt nghiệp rồi ra trường .
    Các bác có ai ở Đà Nẵng có công ăn việc làm gì bên điện tử cho em theo với, em theo học nghề lấy kinh nghiệm, làm chân sai vặt cũng được ạ. Em cũng có rành bên lập trình 8051, PIC, có hiểu biết chút về điện tử công suất, đã được đào tạo CNC.
    Chứ giờ thấy sống vô nghĩa quá. Ko bằng cấp thì có ai tuyển dụng cơ chứ.....

Nhìn cái tiêu đề, tưởng là chuyên đề về Cris Ronaldo với câu nói "Tôi buồn !"
    Hóa ra là buồn vì ra trường trễ. Vì sao vậy bạn ? Tôi đọc mà không hiểu; quy chế... thế nào vậy.
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Quy chế đào tạo của trường em thôi bác à. Quy chế cũ thì ko vượt quá 6 tín chỉ chưa tích lũy thì được nhận đồ án tốt nghiệp (chưa tích lũy là cả các học phần mình học ko qua và chưa học). Quy chế mới thì bắt buộc phải học hết tất cả các môn và số tín chỉ chưa tích lũy ko quá 4 tín chỉ. Em chỉ còn thiếu 2 tín chỉ chưa học nữa thôi. Đinh kì tới làm đồ án tốt nghiệp mà giờ trường lại ra quy chế mới, quy chế cũ đã có từ khi em mới vào trường, quy chế mới thì mới ra chưa đầy 1 tháng. Giống như vụ liên thông lên đại học đó bác. Quyết định áp dụng quá sớm

Comment

Thế là bị trượt chân ?
        Đó là do nợ không đúng thời cơ, nợ sai thời điểm đó mà.
        Chịu khó vậy. Chỉ có cách vặn ngược thời gian... nhưng không thể.

Comment

Hix, bác nói làm em càng buồn thêm, giờ em bị áp lực nhiều lắm, từ bạn bè, từ gia đình, và từ bản thân mình nữa. Haiza, em đang muốn tìm 1 việc gì đó bên điện tử để tích lũy kinh nghiệm, làm chân sai vặt cũng được, chứ giờ đã ra trường muộn rồi, mà ra trường muộn thì kinh nghiệm cũng chỉ là con số 0 tròn trĩnh thì ........

Comment

Nguyên văn bởi hoanglam147 Xem bài viết
            Hix, bác nói làm em càng buồn thêm, giờ em bị áp lực nhiều lắm, từ bạn bè, từ gia đình, và từ bản thân mình nữa. Haiza, em đang muốn tìm 1 việc gì đó bên điện tử để tích lũy kinh nghiệm, làm chân sai vặt cũng được, chứ giờ đã ra trường muộn rồi, mà ra trường muộn thì kinh nghiệm cũng chỉ là con số 0 tròn trĩnh thì ........
            nhiều người ra trường rồi vẫn thất nghiệp dài hạn đó bạn .Thôi thì :"tôi ơi đưng tuyệt vọng"
            không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

Phải vượt qua áp lực thôi! Đừng nhìn xung quanh nữa, hãy nhìn về phía trước! Những gì bạn chưa làm được thì giờ đây phải làm thôi (trả nợ môn học) dù bạn "ghét" nó. Tích lũy kinh nghiệm là điều tốt và bạn chịu khó gõ cửa vậy. Người ta thường nói "cứ gõ, cửa sẽ mở", do vậy bạn hãy tự tin lên nhé. Dù chưa cầm được tấm bằng, nhưng nếu trước đây bạn học thật thì cũng đã tích lũy được một lượng kiến thức kha khá. Muộn còn hơn không, chúc bạn vượt qua thời điểm khó khăn vì dù sao bạn cũng có tấm bằng trong tay. Bạn cũng nên tận dụng khoảng thời gian này để củng cố thêm các kiến thức mới mà nhà trường chưa truyền đạt cho bạn.

Comment

Cảm ơn mấy bác nhiều nhiều. Em đâu có phải trả nợ môn nào, chỉ là do chưa học thôi. Cũng từ vấn đề đăng kí tín chỉ mà ra cả.
                Khổ nỗi Đà Nẵng làm gì cũng khó, có ông anh tốt nghiệp khoa điện BKDN mà 1 năm rồi vẫn đi nộp hồ sơ xin việc. Kiến thức thì em cũng khá vững, lập trình vi điều khiển, CNC tạm ổn, giờ đang đi sâu nghiên cứu về điện tử công suất.
                " Cứ gõ, cửa sẽ mở" thanks bác Tuanhonglac. Hiện tại em cũng đang gõ cửa diễn đàn đây

Comment

Việc bạn đang tìm việc để tích lũy kinh nghiệm chứng tỏ bạn chưa tuyệt vọng. Vì tuơng lại con em chúng ta

Comment

Buồn quá các bác ạ,em là sinh viên năm cuối bên điện tử rồi, mà vẫn chưa ra trường được, dự tính kỉ sau là làm đồ án tốt nghiệp rồi ra trường luôn. Vậy mà nghe tin trường mới áp dụng quy chế mới, mà quy chế cũ đã áp dụng với em 5 năm rồi .
                    Theo quy chế mới thì em trễ thêm 1 năm nữa (là 1.5 năm) . Giờ giống như đang sống mòn vậy đó, chờ mỏi mòn chẳng học hành gì (chỉ học 1 môn), chỉ chờ đến ngày làm đồ án tốt nghiệp rồi ra trường .
                    Các bác có ai ở Đà Nẵng có công ăn việc làm gì bên điện tử cho em theo với, em theo học nghề lấy kinh nghiệm, làm chân sai vặt cũng được ạ. Em cũng có rành bên lập trình 8051, PIC, có hiểu biết chút về điện tử công suất, đã được đào tạo CNC.
                    nếu bạn rảnh thì vào mình chơi. mình ở Hội An

facebook:

Comment

Kiến thức kha khá. Kỹ năng thực hành thế nào ? Bạn Sang chắc là có vài dự án đang làm một mình ...
                      Chỗ này không được. Cần vững vàng lên. Còn nhiều chông gai trước mặt. Chỉ mới thế mà đã thấy "vô nghĩa" thì gay go to !!!

Comment

Cám ơn bác Sang nhiều. Dạo này em cũng rảnh, có học hành gì đâu, ngồi chờ thôi. Nếu bác có làm gì bên điện tử thì cho em theo với, học nghề hay chân sai vặt gì cũng được học điện tử trong trường nhiều rồi, mà ko biết điện tử bên ngoài nó như thế nào, cũng muốn tiếp xúc để sau này khỏi bỡ ngỡ. Có gì em sẽ inbox với bác nha.
                        Tks Mod HTTTTH nhiều, do ngày mai bọn bạn em nó bảo vệ, nghĩ lại thấy buồn.
                        Em cũng thường xuyên tự làm mạch trên OrCAD chứ, nhưng mà cũng chủ yếu xoay quanh VDK, LCD, LED, LM35, hồng ngoại, DC, step, MOSFET, TRIAC. Về IGBT thì em chưa xem .

Comment

nói trắng ra là bạn này muốn xin việc .

Comment

Cũng gần như vậy bác à. Ai chẳng muốn vậy chứ. Xin việc thì xa vời quá, em đã có bằng cấp gì đâu. Chỉ muốn được tiếp xúc với môi trường làm việc thực tế, kiểu như thực tập sinh vậy đó bác, để đến khi ra trường (muộn) có chút kinh nghiệm, dễ dàng đi xin việc, để cho bằng bạn bằng bè, để ko thấy mặc cảm, chán nản... Vậy đó bác à

Comment

chào các bác các cậu. 1 năm nữa thôi là em ra trường rồi (trường cấp 3 nhé, pio em mới lên lớp 12), và em dự tính sau khi thi tốt nghiệp song thì em sẽ thi vào ngành "điện thanh" vì em yêu loa và cũng có tay nghề ráp amply tạm được (học nén các cao thủ sửa đồ điện tử và về nhà nên diễn đàn học hỏi nên em đã ráp được 1 hộp âmply chạy 4 sò ..). nhưng khi học song không biết kiếm được việc làm không nhỉ, xin các lớp anh chị cho ý kiến ạ.?

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglam147 Tìm hiểu thêm về hoanglam147

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X