Thông báo

Collapse
No announcement yet.

KIT phát triển FPGA XILINX SPATAN3

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• KIT phát triển FPGA XILINX SPATAN3

Theo các bạn thì KIT SPATAN3 cần tối thiểu những gì.
    Thiết kế của nước ngoài có nhiều loại, mối KIT có tính năng riêng. Song MinhHa muốn có một chút chất xám hay nâu nâu gì đó của Việt nam.
    Xin các bạn cho ý kiến về vấn đề này.
    Thank.
    Nhà sản xuất chuyên nghiệp các sản phẩm OEM cho gia dụng và công nghiệp.

Biến tần
    Máy giặt
    Lò vi sóng
    Bếp từ.
    Tủ lạnh.
    Điều hòa

Lại 1 kiểu quảng cáo "trá hình" ặc ặc ặc

Comment

Sao phải trá hình hả 1504.
      Chẳng lẽ cứ lên mạng search rồi về làm và bán mãi sao.
      Có nhiều bạn hỏi về KIT FPGA nhưng mỗi người có một nhu cầu khác nhau. Mình muốn xem những nhu cầu nào điển hình thì có thể thêm vào.
      Còn ai làm KIT cũng có sao đâu.
      Nghề của mình không phải làm cái này. Vui là chính mà.
      Nhưng không có mình thì sao các nơi khác giảm giá được
      Vậy tích cực hay quảng cáo trá hình.
      Sory một số anh em nhé.

KIT bán 200K
      trong đó
      CHIP 80 đến 100K rồi ( tùy người mua)
      Adaptor xịn ( nhận xét của người mua) 25K
      OSC 64MHz 25K.
      PCB,LED,.....
      PCB không phải đông á hay kim sơn đâu nhé.
      Vậy 200K thì được mấy K nhỉ.
      Được 20K là hợp lý vì một số bạn làm hỏng OSC do tháo ra và cắm lại ngược chân thì còn có cái mà cấp cho anh em chứ. Tự mua thì họ không mua được,Chẳng lẽ lấy tiền trong trường hợp này. Vậy 20K là để dự trữ hay để xây nhà đây.

Biến tần
      Máy giặt
      Lò vi sóng
      Bếp từ.
      Tủ lạnh.
      Điều hòa

Comment

Anh MH để cho em một kit nhé. Càng đầy đủ càng tốt.

Comment

Hiện tại chỉ đang có ý định thiết kế.
          Mình đang cần thông tin chung về bài toán cần thực hiện trên KIT.
          Ví dụ :
          1.Có giao tiếp RS232.
          2. VGA Monitor
          3. ADC ( Để làm Ociloscope)...
          4. Telecom Applications.

5....
          Cần thêm thông tin về nhu cầu của KIT.

Sau khi thu thập đầy đủ mình sẽ thiết kế SCH và PCB.
          Post cái này lên mạng để ai có nhu cầu thì làm.
          ( Vì làm quen vời loại này nên sẽ design SCH cho chuẩn để các bạn tham khảo)

license là open source. Ai sử dụng thì phải cung cấp những phần mình đã sửa đổi lên để mọi người tham khảo và cập nhật.

Biến tần
          Máy giặt
          Lò vi sóng
          Bếp từ.
          Tủ lạnh.
          Điều hòa

Comment

Nguyên văn bởi 1504 Xem bài viết
            Lại 1 kiểu quảng cáo "trá hình" ặc ặc ặc
            Không biết ông này nói đùa hay nói thật đây!
            Nói là thật thì ông đ biết gì là KD cả.Thấy sao làm vậy là..... làm mù! Làm theo: Hên xui <---Nhỏ lẻ
            * Tham khảo ý kiến khách hàng trước khi tung sản phẩm, cái hay của nó là dựa trên nền tảng: Sở thích của khách hàng.
            Có 2 khó khăn:
            - Mất nhiều thời gian, công sức Thăm Dò ý kiến khách hàng
            - Nhà sản xuất đầu tư 1 lượng : " chất Tro Trấu" đáng kể để thực hiện theo yêu cầu của customer.
            Về 2 cái này, dám hỏi THIÊN MINH 1504 có hội đủ không??? (Xin lỗi vì đã nói thẳng nhé. Ai để bụng là loại phi quân tử đấy!)
            - Nếu có, thì đừng nói kiểu như trên, yourhand delete bài viết đi.
            - Nếu không thì đừng nói, vì vậy cũng yourhand delete bài viết. Hi hi

Comment

Nguyên văn bởi MinhHa Xem bài viết
              Sao phải trá hình hả 1504.
              Chẳng lẽ cứ lên mạng search rồi về làm và bán mãi sao.
              Có nhiều bạn hỏi về KIT FPGA nhưng mỗi người có một nhu cầu khác nhau. Mình muốn xem những nhu cầu nào điển hình thì có thể thêm vào.
              Còn ai làm KIT cũng có sao đâu.
              Nghề của mình không phải làm cái này. Vui là chính mà.
              Nhưng không có mình thì sao các nơi khác giảm giá được
              Vậy tích cực hay quảng cáo trá hình.
              Sory một số anh em nhé.

KIT bán 200K
              trong đó
              CHIP 80 đến 100K rồi ( tùy người mua)
              Adaptor xịn ( nhận xét của người mua) 25K
              OSC 64MHz 25K.
              PCB,LED,.....
              PCB không phải đông á hay kim sơn đâu nhé.
              Vậy 200K thì được mấy K nhỉ.
              Được 20K là hợp lý vì một số bạn làm hỏng OSC do tháo ra và cắm lại ngược chân thì còn có cái mà cấp cho anh em chứ. Tự mua thì họ không mua được,Chẳng lẽ lấy tiền trong trường hợp này. Vậy 20K là để dự trữ hay để xây nhà đây.
              Cái ý tưởng này của bác MH rất hay.
              Nhưng tôi xin có góp ý:
              - Người chỉ có ngồi search trên NET mấy cái bản thiết kế mẫu đã bán đến mấy trăm K. Vậy hà cớ chi Bác bỏ thzan và CSuc ra bán giá như vậy cũng hơi thiệt. Nếu có phiên bản nhái 1.x, 2.x.. thì khó cho Bác?
              - Lời 20k không khả thi lắm, cafe SaiGon có chỗ đã 27--35k/1ly rồi, bình dân cũng hết 8--10k/1ly.
              Tui nghĩ vầy, 25 xị là hợp lý. Vì khi đó Bác có thể cung cấp chi tiết hơn một số thứ cho sản phẩm. Riêng tôi, đôi khi anh em cần chi tiết các modul về đồ chơi hơn là chênh lệch vài chục K cho 1 sản phẩm. Anh chị em thấy thế nào về vấn đề này!

Comment

Hi.
                Em đặt bác Minh Hà một Kit. Công ty em mới nhập 2 kit của bọn Xilinx nhưng . ..
                Mà anh Dũng này, con Spartan3 bao tiền một con vậy. Thằng bạn em làm cái kit cho con này nó bảo hình như giá con này nếu mua lẻ của Ngân Giang đã là 470.000VND , hi vọng bác có hàng rẻ chứ nếu con này đã 470.000, thêm con LCD, LED, ... mấy con phụ trợ nữa thì kit sợ sinh viên ko mua nổi, hi.

Comment

Nguyên văn bởi MicroDuyphi Xem bài viết
                  Không biết ông này nói đùa hay nói thật đây!
                  Nói là thật thì ông đ biết gì là KD cả.Thấy sao làm vậy là..... làm mù! Làm theo: Hên xui <---Nhỏ lẻ
                  * Tham khảo ý kiến khách hàng trước khi tung sản phẩm, cái hay của nó là dựa trên nền tảng: Sở thích của khách hàng.
                  Có 2 khó khăn:
                  - Mất nhiều thời gian, công sức Thăm Dò ý kiến khách hàng
                  - Nhà sản xuất đầu tư 1 lượng : " chất Tro Trấu" đáng kể để thực hiện theo yêu cầu của customer.
                  Về 2 cái này, dám hỏi THIÊN MINH 1504 có hội đủ không??? (Xin lỗi vì đã nói thẳng nhé. Ai để bụng là loại phi quân tử đấy!)
                  - Nếu có, thì đừng nói kiểu như trên, yourhand delete bài viết đi.
                  - Nếu không thì đừng nói, vì vậy cũng yourhand delete bài viết. Hi hi
                  ơ hơ...đùa tí cho vui, MH ko giận thì có gì đâu mà dp ăn nói qúa trớn vậy, tớ chẳng thích cãi nhau đâu. hề hề

Làm hàng nhỏ lẻ hay hên xui ư? hỏi có ai có nhiều hàng bán và SX quy mô như TMe ko?

còn thăm dò ý kiến khách hàng? rất hay nhưng tớ có cách riêng. tro trấu thì vô tư nhưng dùng vào đâu là chuyện nhiều kỳ hehehe.

nói tóm lại là tớ đùa với MH tí thôi cần gì phải delete bài. còn cậu thì ...BÀ TÁM quá
                  Last edited by 1504; 06-10-2006, 15:14.

Comment

Làm mấy cái mạch bán thì ế, lãi thì chả có mà cái nhau tùm lum! Em cũng tự mình thấy xấu hổ, nhiều thằng đặt linh kiện của em còn chơi trò bùng! Quản với chả cáo khỉ rì! Cho ông TMe buôn cả năm không bằng ông Hà chôm được 1 em dự án làm trong 1 ngày! Hix, em hơi thô thiển một tý, nhưng đó là sự thực. Cái buôn cái bán về sản phẩm tự chế tác của Viêt Nam ta là định nghĩa sản xuất của pác TME mà!

Comment

Chỉ định bán tối đa 600K cho KIT SPATAN3 đơn giản thôi. ( ít ngoại vi đắt tiền)
                      Mình mua CHIP XC3S200 giúp bạn thì cũng chỉ rẻ hơn 70 đến 100K thôi.

Biến tần
                      Máy giặt
                      Lò vi sóng
                      Bếp từ.
                      Tủ lạnh.
                      Điều hòa

Comment

Tui thay mấy bác cứ chỉ trích nhau không! Có va cham thực tế thì mới biết được, Kỹ sư Việt Nam thật sự ai cũng giỏi cả, một bằng chứng cho thấy chúng ta đã 3 lần vô địch Robot Thái Bình Dương, nhưng hiện tại ngành Điện tử Việt Nam rất lạc hậu. Nên chăng, chúng ta hãy hợp sức lại với nhau, góp ý và tiếp thu những cái gì tốt mà những người khác đã làm được, đừng để cái tôi của mình khống chế bản thân. Ý tưởng làm kit FPGA của bác Minh Hà rất hay, hiện tại sinh viên mình rất cần chúng mà.

Comment

Vậy thì em góp tý ý kiến !
                          Bác cứ làm cái KIT có một số thứ như bác nói
                          1.Có giao tiếp RS232.
                          2. VGA Monitor
                          3. ADC ( Để làm Ociloscope)...
                          4. Telecom Applications.
                          Còn lại bác để ngõ ra, vì một số thứ như LCD, LED..... thì anh em chắc ai cũng có, thì để họ tận dụng và tiền KIT cũng đỡ cao.
                          Bác làm sớm chút đi, lúc nào thì có mạch hả bác ?
                          Em máu lắm rồi !

Comment

Bác pham_v_quang3i nhận làm mạch in thì số lượng bao nhiêu mạch thì làm được ! Phí như thế nào nói rõ cho mình biết được không ?
                            Mạch nạp Little Programmer
                            MSC-51,AVR,EEPROM ... etc

Site Fukusei shop :

Comment

Hoan hô anh MH, cái vụ này e ủng hộ nhiệt tình, trước đây dùng cái KIT ALtera của anh đa thấy mê rồi, nay lại có thêm Spartan-3 thì thôi rồi FPGA ơi... Quá vui cho những ai làm FPGA. E xin đăng ký một bộ. Thới gian này học VHDL, e có được dùng cái KIT Spartan-3 StarterKit của Xilinx phải công nhận Kit của nước ngoài lám xịn thật, mấy hôm nay ngồi phá mãi mà nó chưa thèm hỏng .
                              Về bộ KIT anh định thiết kế, những khối như anh Quang nếu ra là ok rồi, theo e cũng nên để thêm một vài LED đơn và nút bấm trên KIT nữa, LED 7 thanh có cũng được, cung không làm mạch tăng thêm chi phí là bao. Còn vấn đề ROM cấu hình cho FPGA nữa, anh định sẽ thế nào....
                              Trong quá trình thiết kế KIT và hoàn thiện, nếu giúp được gì cho anh anh cứ nhắn, e sẽ cố gắng phụ giúp anh.
                              Chúc anh thành công!
                              Chúc anh thành công!
                              Chúc anh thành công!
                              Ethernet-RS232, PIC Webserver, RFID Reader
                              CallerID, Cảnh báo BTS, ...
                              0988006696
                              linhnc308@gmail.com
                              http://linhnc308.blogspot.com

Comment

Về tác giả

Collapse

MinhHa Tìm hiểu thêm về MinhHa