Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai đã thất bại trong việc làm led matrix ....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

hic hôm nay đi chợ trời mua modul led 16x32 của Trung QUốc sản suất nhưng rất tiếc modul này chỉ thích hợp với các modul CPU của các kỹ sư làm săn bán cho các cửa hàng làm quảng cáo!
    nếu mà tự hàn một bảng ma trận to thì thật là vất vả! mình hỏi một anh làm quảng cáo ở đó anh bảo modul led này được chia nhỏ ra thành nhiều phần quét khác nhau nên mình cũng ko hiểu lắm
    ai biết và hiểu về modul này thì làm ơn chỉ giúp mình nhé!
    Ngọc SPKT Hưng Yên

Comment

trước hết em xin trân thành cảm ơn các pác
      em ko ngờ ý tưởng này dc nhìu người ủng hộ
      kế hoạch như sau các pác sẽ đưa ra 1 thời gian chuẩn để anh em online (tức là ko ai bận trong h đó )chúng ta sẽ cung cấp tài liệu liên quan để hoàn thành 1 bảng led matrix trong thời gian ngắn nhất (đây là mục tiêu của topic này ) có tài liệu nhanh hỉu nhanh làm nhanh khai thác nhìu kinh nghiệm chỉ trong 1 thời gian ngắn . mong các pác đừng đưa link vào đây vì hầu hết các link ấy ko giúp dc nhìu chỉ giúp 1 phần nhỏ trong topic này ,cái chính là tạo ra 1 chuẩn cho bảng led để ai cũng làm dc và cùng giúp nhau phát triển nó thành 1 bảng led theo ý muốn của mình .
      em nghĩ thời gian tốt nhất để online là từ 10h30 đến .....khi nào mún kết thúc
      đề tài duy nhất chỉ có LED MATRIX
      các pác tham gia cùng em nhá mong đúng h và họp đầy đủ để trao đổi cho sôi nổi
      Chúc vui !!!
      8051 là con em viết thành thạo. em sẵn sàng giúp đỡ các pác nếu em có thể
      liên lạc với em qua địa chi email: Mob: 01882.076.989

Comment

cảm ơn bác đã tạo ra topic này.nếu bác thật sự muốn chỉ giáo thì tụi em xin chân thành lắng nghe.
        và điều em muốn hỏi là ....bác có thể vẽ ra 1 cái sơ đồ các bước làm 1 ma trận led từ thấp đến cao nha bác.
        theo ý em thì đầu tiên mình phải biết về led ma trận đúng không bác,led ma trận thì đơn giản nhất thì mình sẽ nghiên cứu về led 5*7 nha bác.
        led ma trận có thể được mắc theo kiểu anốt chung hoặc catốt chung đúng không bác.đây là ít tài liệu em có được về cấu tạo led ma trận.em share cho mọi người cùng tìm hiểu nhá.sau khi biết led thế nào thì mình bắt đầu tìm hiểu cách kết nối led đúng không bác hoangphat.bác có đồng ý với em là mình nên thống nhất 1 cách kết nối để dễ cho việc tìm hiểu hơn không...nói tới đây thì em xin nhường lại cho bác.vì bác có kinh nghiệm đầy mình nên có lẽ bác biết cách nào là tốt nhất để kết nối và cho mọi người dễ hiểu.em cũng muốn học led nên bác chỉ em với nhá.
        tiện đây thì em xin có ít ý kiến...bác nào thật sự quan tâm đến led ma trận thì hãy post lên những gì mà các bác thấy có ý nghỉa cho forum này...chứ các bác đừng có lên rồi rãnh rỗi mà post là " ừ có lí đấy...." , " ừ hay đấy "...mà các bác chằng có gì để mọi người tìm hiểu cả.thật sự thì em không biết up tài liệu lên diễn đàn.em chỉ biết up lên mediafire rồi mọi người download.bác thấy được không
        mà 10h30 thứ mấy hả bac
        đàn bà sinh ra để đàn ông ăn hiếp...ko ăn được thì hiếp....

Comment

http://www.mediafire.com/?mmozzmjzzzj
          link của bài trên.mà bác hoangphat ơi,hôm bửa em có mail cho bác ít tài liệu trên mediafire ko bit bác có down được ko
          đàn bà sinh ra để đàn ông ăn hiếp...ko ăn được thì hiếp....

Comment

Nguyên văn bởi hoangphat Xem bài viết
            trước hết em xin trân thành cảm ơn các pác
            em ko ngờ ý tưởng này dc nhìu người ủng hộ
            kế hoạch như sau các pác sẽ đưa ra 1 thời gian chuẩn để anh em online (tức là ko ai bận trong h đó )chúng ta sẽ cung cấp tài liệu liên quan để hoàn thành 1 bảng led matrix trong thời gian ngắn nhất (đây là mục tiêu của topic này ) có tài liệu nhanh hỉu nhanh làm nhanh khai thác nhìu kinh nghiệm chỉ trong 1 thời gian ngắn . mong các pác đừng đưa link vào đây vì hầu hết các link ấy ko giúp dc nhìu chỉ giúp 1 phần nhỏ trong topic này ,cái chính là tạo ra 1 chuẩn cho bảng led để ai cũng làm dc và cùng giúp nhau phát triển nó thành 1 bảng led theo ý muốn của mình .
            em nghĩ thời gian tốt nhất để online là từ 10h30 đến .....khi nào mún kết thúc
            đề tài duy nhất chỉ có LED MATRIX
            các pác tham gia cùng em nhá mong đúng h và họp đầy đủ để trao đổi cho sôi nổi
            Chúc vui !!!
            E cũng nghĩ vậy đó
            Giờ đó mọi ng ai cung jt bận j
            Với lại e nghĩ về caics mạch led matraan thông thường thì ai cũng biét ít nhiều nhưng chủ yếu là tính phần công suất cho mạch để led sáng đều và đẹp
            Rồi phần cúng nào là dễ lập trình hơn và rẻ hơn (vì chủ yếu la sv mà)
            Email :

Comment

oh em sẽ cung cấp mạch từ dễ đến khó từ đó các pác đưa ra ý kiến rồi phát triển nó lên đến khi mình xem là đủ và đã theo ý muốn mình
              các pác đừng vội nhé em tập hợp đầy đủ mình sẽ bắt đầu tranh luận đưa ra ý kiến và hướng phát triển
              câu này ko hay thì bỏ nha ko mun vì câu này mà buổi online bị phá vỡ
              theo em để tránh bị các pác khác dùng nó để bán thì chúng ta bàn luận cũng công toi ,để xứng xưng đáng với công sức của mình (câu này hơi mâu thuẩn với câu trên tí)cốt để ko bị lợi dụng tuy nó ko đủ sức để bán nhưng đâu biết sau khi phát triển rồi bán dc thì sao (câu này ko lọt lỗi tai thì bỏ wa cho em nhá , chút ý kiến để an toàn trong việc tổ chức buổi online này
              thời gian 10h30 trở đi các pác thấy dc ko .mình nhất trí rồi tổ chức online sau đó tính tiếp
              các pác cho ý kiến để sớm gặp các pác bàn luận

Comment

bạn post mạch lên đi.nói nhiều thì có ích gì?
                ĐẠI HỌC SƯ PHẠM KỸ THUẬT I

Nợ cha một sự nghiệp - Nợ mẹ một nàng dâu

Comment

pác ko hỉu ý của em ah
                  tổ chức online wa yahoo chúng ta mới bắt đầu
                  pác nên xem bài đâu em viết nhá mấy bài sau em chỉ bổ sung thêm
                  pác chịu khó đợi tí nhá em đang lấy ý kiến của mọi người

Comment

em đang tập trung tài liệu liên quan
                    chờ các pác online em tung ra cho các pác thảo luận
                    các phần tài liệu sẽ thảo luận như sau:
                    +LED MATRIX 8x8(dành cho các new)
                    +LED MATRIX 8X16 - 8X64
                    +LED MATRIX 16X16 - 16X64
                    +LED MATRIX 16X16 - 16X64 thêm phần giao tiếp Rom 24Cxx
                    +LED MATRIX 16X16 - 16X64 thêm phần giao tiếp Rom 24Cxx thêm giao tiếp bàn phím
                    +LED MATRIX 16X16 - 16X64 thêm phần giao tiếp Rom 24Cxx thêm giao tiếp PC
                    trước hết sơ wa về trình tự ngâm cứu như vậy
                    còn thay đổi j là do các pác cho ý kiến
                    j em lo cho mục "+LED MATRIX 16X16 - 16X64 thêm phần giao tiếp Rom 24Cxx thêm giao tiếp bàn phím"
                    và mục cuối
                    đảm bảo các pác sẽ có tài liệu em hứa như vậy

Comment

Mọi người có ý tuởng gì hay hãy post lên cho anh em cùng nghiêng cứu nhé ! Và ai có tài liệu liên quan về những vấn đề liên quan post lên cho mọi người tham khảo nhé ! Mỗi người góp sức 1 tay mới mau sớm có thành quả. Hiện tại ai có thể làm những gì góp 1 tay nhé !

Comment

Chủ topic ơi , cho mình hỏi tí : mình bên điện tử truyền hình có tham gia được ko .mình cũng thích led matrix lắm nhưng chẳng biết lập trình , cũng ko biết bắt đầu từ đâu .Rất mong được tham gia để học hỏi .Và nếu tham gia thì mình phải làm những gì ?Chúc topic này được thành công .Thân chào đoàn kết .

Comment

ok pác cứ tham gia nhá mọi người sẽ giúp pác
                          pác sẽ tham gia và học hỏi các pác có j ko bit em chỉ pác
                          ko biêt pác làm j hay học tới đâu nhưng chỉ cần đam mê học hỏi thì cái cũng làm dc
                          10h30 PM pác nào kẹt h đó thì báo em nhá .online cùng lúc mới trao đổi dc

Comment

Theo mình nghĩ bạn nên làm 1 tut trên diễn đàn để anh em ko bị gò bó về thời gian mà ai cũng có thể theo dõi và hồi đáp lại và 1 tut ở đây là 1 tut thật sự với newbie thì tốt hơn

Comment

Cho em tham gia với, nói thật hôm trước em đã có tìm hiểu về ma trận rùi, khi làm một con thì tốt nhưng mà khi làm 5 con thì tiêu, vì điều khiển con 595 ko được đến giờ vẫn còn tưc. Vì vậy hom nay gặp babs mở cái topic này thấy dzui nên cũng muônns học hỏi nữa . em add thêm bác vao f rùi đó . Thanhk bác nhiều nghe,

Comment

:d chủ yếu là giao lưu và trânh luận trực tiếp lun như vậy thời gian hoàn thành nhanh hơn ko phải chờ trả lời
                                cứ như vậy thì lại như tình trạng của các topic khác ko đi đâu về đâu
                                đó là lý đo em tạo topic này các pác hiểu cho em nhá
                                em mong nó là cách tốt nhất để thảo luận

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangphat đam mê về ngành điện tử Tìm hiểu thêm về hoangphat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X