Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm nào chữa được bệnh lấy giá rẻ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Làm nào chữa được bệnh lấy giá rẻ

Hic, các bác ạ !
    Em có cái thói quen xấu là hay tính rẻ cho khách hàng ( tính thiếu công hoặc tự hạ thấp tiền công của mình ) , làm xong đói meo , tiền thì tất nhiên không lỗ nhưng lỗ công , vì công nhiều mà tiền ít . Em lại hay bị khách mặc cả nữa chứ . Giờ em đang cố gắng sửa, kẻo chẳng bao giờ khá được. Muốn lên được , có lẽ phải tự tôn mình hơn lên tầm cao hơn

Đổi nghề thôi bác ơi.làm sửa chữa là làm dâu trăm họ mà....

Comment

Nguyên văn bởi ssgabeo Xem bài viết
      Hic, các bác ạ !
      Em có cái thói quen xấu là hay tính rẻ cho khách hàng ( tính thiếu công hoặc tự hạ thấp tiền công của mình ) , làm xong đói meo , tiền thì tất nhiên không lỗ nhưng lỗ công , vì công nhiều mà tiền ít . Em lại hay bị khách mặc cả nữa chứ . Giờ em đang cố gắng sửa, kẻo chẳng bao giờ khá được. Muốn lên được , có lẽ phải tự tôn mình hơn lên tầm cao hơn
      Đó là thói quen tốt chứ sao lại xấu chứ. Ở VN làm nghề sửa chữa thì đủ xài, tối ngủ ngon giấc là hạnh phúc rồi. ... Và đừng bao giờ mơ rằng mình sẽ giàu có. Muốn giàu có hãy đọc bài báo này và suy ngẫm

Comment

tùy mặt khách mà phang chứ bác.ek ek ek lấy rẻ chưa chắc khách đã zui đâu nha (của rẻ la của oi mà)
        có lần em nhận 1 con sam sung 21inh phẳng bị xì chụp mũ mà có đánh lửa thôi,heee em nói thế này " ôi kinh quá tivi mà tóe lửa như đốt nhà thế này ah,400k dc thì em làm ko thì thôi chứ cái này làm cũng chẳng ăn j đâu" hiiiiiiiii
        thế là có ngay 4lit thôi
        làm nghề mà chơi rẻ wa cũng ko hẳn là hay đâu nha.mình lấy cao một chút đôi khi khách lại nghĩ là độ xịn. mà xịn thì ai chẳng thix,hii
        DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
        Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
        Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
        Email :

Comment

Lấy giá rẻ , bạn cũng không thiệt đâu . theo luật nhân quả : phần rẻ đó bạn đã gửi vào tương lai , có thể về sau này bạn hoặc con cháu bạn sẽ gặp nhiều điều tốt lành . còn trong số khách hàng dược hưởng giá rẻ cũng có nhiều người hiểu biết lắm đấy .

Comment

1 căn bệnh khó chữa , e chỉ bác nài ,bác dòm ai dễ thương thì lấy rẻ ,nhìn ai ngầu ngầu thì cứ qất lên cho chừa
            ai cũng lấy rẻ sẽ thiệt lắm mà đôi khi ng ta k biết đâu ^^ ,vẫn biết làm điều tốt tích đức ,nhưng mà k chỉ lĩnh vực này ,mình có thể làm điều tốt bằng nhìu việc khác thiết thực hơn

Comment

Hi,
              Bác này mắc bệnh giống tui, không biết tình trạng của bác thế nào chứ tui thì bệnh hơi nặng. Chẳng biết tương lai thế nào nhưng hiện tại nó lê khả phiêu quá đi.
              Thân ái.
              Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
              Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

he he e bik rồi ,cái bệnh đó nó đi từ bệnh " hiền " qá đó mà , với lại là ng có tấm lòng " nhân hậu " ,nhưng mà cũng công nhận , có quy luật bù trừ , đôi khi mình thấy thua thiệt hơn nhiều ng nhưng mà nhìu lúc mình lại cảm thấy mình gặp may mắn ,chẳng bik ng khác may mắn như mình k , nhưng lúc may mắn lại thấy rất vui

nói chung sống tốt sẽ đc trời phù hộ ,vẫn tâm niệm thế .................

Comment

bác chủ thớt cho mình xin cái địa chỉ. mai mình đem cái tivi cùi và vài món linh tinh khác qua bác sửa. thanks

Comment

Lắm lúc làm xong thấy mình ngu ngu, cứ thế ko biết lấy gì mà ăn, nhưng cũng cũng thấy vui vui.

Comment

Hi,
                      Ngày mai đi triển khai thiết bị điều khiển từ xa cho ông khách là bác sĩ. Hôm trước có nói sơ là khoảng 150K nhưng đến khi làm mới tá hoả ra, tiền linh kiện và phụ kiện, dây điện hết gần 100K rồi, công lập trình, test, lắp ráp mạch thử mất 2 ngày, DIY cái vỏ hộp mất thêm 1 ngày nữa nếu mà lấy 150K chắc là đem cho không khách hàng rồi. Nghĩ đi nghĩ lại thấy ông đó là bác sĩ, nhà cửa đồ sộ, xe con hoành tráng, khám 1 bệnh chưa đầy 5 phút mà ông quất 80K rồi sao mình lại lấy có 150K trong khi phải hì hục cày mấy ngày? Hôm trước tui có dịp đi chợ với mẹ thấy mẹ mới mua có 3 món thức ăn đã trên 100K rồi. Vậy thì nói làm ăn hay làm để kiếm cơm thì chắc tui chết đói sớm. Mong các bác cứu giúp, bệnh này nên chữa sớm, càng sớm càng tốt.
                      Thân ái.
                      Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
                      Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

Tình trạng này thì....
                        Đúng là dân điện tử mình cứ bận bịu với công việc kỹ thuật-tìm pan-sửa chữa, mà nhiều lúc quên đi giá cả thực phẩm sinh hoạt cứ HOT từng ngày.
                        Suy luận mình làm việc là đổi công sức lấy thực phẩm nuôi sống mình, ngẩm nghĩ tính công rẻ hơn thị trường mà khách ko hiểu thì ấm ức tấm thân.
                        Thấy nhiều ý kiến trên nào là... tích đức kiếp sau, trời phù hộ, gặp may mắn... nghe có vẽ 'khoa học giả tưởng' quá. 'Hãy tự cứu mình trước khi trời cứu'
                        Thôi thì số tiền công giá rẻ + số tiền công giá cao rồi chia đôi sẽ là mức công phải lấy vậy. Như vậy là lương tâm ko cắn rứt rồi.
                        ++ Một người bạn kể rằng mang bo mạch điện (của bộ cửa kính đóng/mở tự động khi có người ra/vào) đi sửa, chấp nhận với giá 2 triệu đồng. Người thợ khi sửa chỉ tốn 1 con 7805! (thời điểm 2010).
                        ++ Nếu như bạn đã có nguồn thu nhập khác ok, và bạn xem nghề sửa điện tử như là một thú vui -khám phá -chinh phục kỹ thuật thì bạn cho phép bản thân tính công rẻ (hoặc ko công) với khách hàng.
                        Thân ái.

Comment

Về tác giả

Collapse

ssgabeo Tìm hiểu thêm về ssgabeo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X