Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai bán diode xung ko vậy

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai bán diode xung ko vậy

Có ai bán diode xung ko, dong khoang 5A là OK.
    Đăng ký Dropbox có ngay 2GB lưu trữ online miễn phí:

Bạn lên Hàn Thuyên hoặc chờ trời hỏi mua con: MUR3060: TO-220... mình không nhớ còn những con nào nữa. Nếu không hãy tìm lấy một loại, mình sẽ nhập giúp.

Comment

Hic, mình ở Đà Nẵng, làm sao bây jo`.

Comment

Thế thì bạn chọn một loại cụ thể nào đó, rồi nhắn cho mình, mình sẽ nhập giúp. Thời gian trong vòng 15 ngày.
        Rất mong được hợp tác với bạn.

Comment

Bạn có thể mua nguồn vi tính tháo lấy diode nắn nguồn chính (5V), trên 10A đó. Các diode xung hình trụ thì có vạch đánh dấu (cực âm) màu xanh và/hoặc đánh dấu đứt chứ không phải là một vạch liền như diode thường.
          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Mình tháo bộ nguồn ra xem rồi, không thấy con diode nào như HTTH miêu tả cả, chỉ có con S10C40C là con diode shottkey thôi. dùng con này dc ko nhỉ?

Comment

Thằng em hỏi diode mà không nói sử dụng ở điện áp nào thì làm sao giúp được? Ở các nguồn xung, ngoài chuyện dẫn dòng thì khả năng "chịu áp ngược" vô cùng quan trọng. Và điều đó lại phụ thuộc ở kiểu nguồn mà ta thiết kế.

Còn diode "shottkey" (đúng ra là schottky) như chú nói, nếu chú đưa vào nguồn xung để nắn ra 12V thì coi chừng!

Xem lại đi, nếu bí thì đấu song song mấy con FR302 hoặc PR3002 có rất nhiều trong nguồn AT cũ (nắn đường 12V). Down datasheet mà xem.

Nếu không được thì PM, anh sẽ mua hộ gửi vào cho. Anh có người nhà ở khu tập thể Hòa Cường.
              Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Nguyên văn bởi dinhchithanh Xem bài viết
                Mình tháo bộ nguồn ra xem rồi, không thấy con diode nào như HTTH miêu tả cả, chỉ có con S10C40C là con diode shottkey thôi. dùng con này dc ko nhỉ?
                Con diode nắn 5V thường có dạng như C1061/H1061, bắt vít vào tấm toả nhiệt, đây là 2 diode nối chung cathode, dòng mỗi bên cũng lên tới cả chục A. Còn diode nắn 12V thì như nhathung nói.

Comment

Hi, em tim ra rồi. đúng như hai bác nói, em thấy con PR3002 nối chung K và bắt vào tấm tản nhiệt. E làm cái đồ án nguồn xung Vout 12V thôi nên e ko ghi thông số điệp áp. Các bác thông cảm. Thanks các bác một lần nữa.

Comment

Chúc bạn làm đồ án thành công!

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhchithanh Handsome Tìm hiểu thêm về dinhchithanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X