Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết kế bộ chỉnh lưu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thiết kế bộ chỉnh lưu

Mấy anh giúp em thiết kế bộ chỉnh lưu cầu 1 pha bán điều khiển để điều khiển tốc độ động cơ điện một chiều có đảo với.
    Em cảm ơn mấy anh nhiều.

Về tác giả

Collapse

zullyz12 Tìm hiểu thêm về zullyz12

Bài viết mới nhất

Collapse

• bqviet
    Trả lời cho Mạch hạ áp bằng tụ
    bởi bqviet
    Mạch trên có vẻ sai, không ghim được áp.
    hôm nay, 18:11
  • bqviet
    Trả lời cho Hỏi về cảm biến dò line CNY70
    bởi bqviet
    CNY70 là cảm biến tối giản. Phát xạ là 1c LED, phía thu là 1c photo transistor. Cái gọi là "giá trị trả về" phụ thuộc vào mạch lắp bên ngoài. Hiểu nôm na rằng, cái đầu thu là 1c BJT thông thường, nhưng thay vì điều khiển bởi áp đặt...
    hôm nay, 16:28
  • ne_yo_0202
    Trả lời cho Mạch hạ áp bằng tụ
    bởi ne_yo_0202
    Em đang vướng mạch sau, theo sơ đồ thì cầu nắn lại dùng 2 diode thường và 2 zener, điện áp ra đi qua tụ C2, ko thấy nối song song với zener để ghim áp, vậy mạch này ghim áp bằng cách nào? Có phải 2 con zener ở cầu kia ghim được áp?...
    hôm nay, 14:16
  • D_Son
    Hỏi về thông số setpoint trong PID
    bởi D_Son
    Em sử dụng PIC18F4431 kết nối 5 cảm biến dò line CNY70 điều khiển 2 động cơ DC, giá trị cảm biến trả về là 1 khi phát hiện vạch và 0 khi ngoài vạch.
    Công thức:

P_part = Kp*(Error - pre_Error); error là các trường hợp mà 5 cảm...
    hôm nay, 10:06
  • D_Son
    Hỏi về cảm biến dò line CNY70
    bởi D_Son
    Em mới tiếp xúc đến điện tử nên chưa hiểu cảm biến này trả về giá trị nào? trong khoảng bao nhiêu? Hi vong các anh chị có thể giúp em giải đáp vì em đọc trên mạng nó mơ hồ với cả không cụ thể lắm, ngoài ra em muốn kết nối nó với...
    hôm nay, 09:53
  • Thangbpvn
    Trả lời cho Chỉ giáo mạch thu RF
    bởi Thangbpvn
    duyhiep em cảm ơn bác nhiều lắm ạ, vậy mà hồi giờ em cũng tìm mãi mà không ra được cái này. hi.
    vậy ra cái modul của em là cần phải mua thêm tay đo sóng nữa ah, em nghĩ họ thiết kế đo cảm ứng tần số chứ ạ. hi
    em xin cảm ơn!...
    hôm nay, 01:01
  • duyhiep
    Trả lời cho Chỉ giáo mạch thu RF
    bởi duyhiep
    Bạn xem cái link này có hướng dẫn tiếng việt:
    https://youtu.be/gbnf7ThSe-8...
    Hôm qua, 23:52
  • ttdv_bsv
    Trả lời cho Máy hàn bấm
    bởi ttdv_bsv
    đọc hết cái bài viết của chủ đề này, công nhận là chị Lan Hương kiến thức uyên bác, chứng minh, dẫn chứng rất chi là cụ thể. khâm phục. không biết lên hệ với chị bằng cách nào đây.@@ bái làm sư phụ....
    Hôm qua, 18:09
  • trthnguyen
    Inverter và PF
    bởi trthnguyen
    Mình có 1 cái IVT sin chuẩn (EGS002), khi thắp đèn sợi đốt 60W thì công suất đầu vào là 80W. Khi thắp đèn LED 60W có PF = 0.55, mình cứ nghĩ công suất đầu vào sẽ là 80W/0.55 = 145W, nhưng thực tế k phải, công suất đầu vào vẫn là 80W!
    Vậy...
    Hôm qua, 17:38
  • phongltyt
    Trả lời cho Nhờ các bác giúp đỡ về mạch delay
    bởi phongltyt
    Mạch trên bỏ q2 đi, nút nhấn nối thẳng vào tụ C và Lấy tiếp điểm thường kín là đc....
    22-09-2020, 21:06
Đang tải...
X