Thông báo

Collapse
No announcement yet.

HMI delta DOP B10S615

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• HMI delta DOP B10S615

có anh em nào rành về HMI của delta ko giúp minh với, tình hình là cái màn hình DOP-B10S615 của minh nó bị treo ở màn hình logo, không vào được chương trình cung không vào dc system. Mình có tải phân mềm DOPSoft về cài mà cắm cáp USB kết nối giữa HMI và PC vân ko được, ko có hiện tượng gì cả. Mong anh em giúp đỡ. mail cua minh: hoangbao0101@gmail.com
    thank anh em nhiều.

Bạn cài DOP-Soft vào PC, kết nối với HMI bằng cái cap máy in đó, thử xem nó có Download/ Upload được chương trình không ? Nếu không Download/ Upload được thì bạn nên gửi qua bên công ty phân phôi Delta ở Việt Nam kiểm tra sửa chữa

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangbao0101 Tìm hiểu thêm về hoangbao0101

Bài viết mới nhất

Collapse

• tuyennhan
      Trả lời cho Inverter và PF
      bởi tuyennhan
      Công tơ tính theo dòng có dòng là quay , 1 thiết bị ghi cs ...w là có tính luôn cả cos rồi , cos phi là hiệu suất sử dụng 1 thiết bị có cs 100 w cos 0,5 thì 50 w là cs hao phí không tác dụng gì .

Công tơ quay được do từ trường cuộn dây...
      hôm nay, 11:35
    • dinhthuong80
      bởi dinhthuong80
      Tụ điện không tiêu thụ điện năng, ( rất nhỏ do ERS, bỏ qua), điều này là hoàn toàn đúng, là chân lý nhé các bạn.

Phần in đậm tôi xin giải thích: hoặc bạn chưa hoàn toàn tắt hết các thiết bị của bạn, hoặc là cái tụ của...
      hôm nay, 11:26
    • tuyennhan
      Trả lời cho Mạch hạ áp bằng tụ
      bởi tuyennhan
      Con diod chắc gì nóng do dòng mà không phải do cưỡng ép dùng lk không phù hợp , mạch nguồn này dòng bé tí teo thay diod khác vô nếu hết nóng thì khi có tải áp chắc tụt xuống 0 v ....
      hôm nay, 11:05
    • dinhthuong80
      bởi dinhthuong80
      Bạn dùng con zen 10W cũng vẫn nóng như thế nhưng chắc chắn bền hơn, sờ tay thì sẽ thấy ít nóng hơn nếu con zen to hơn!

Căn nguyên việc nóng là do công suất tiêu tán nhiệt, theo như các bạn mô phỏng và sơ đồ thì:

1. Không...
      hôm nay, 10:27
    • dinhthuong80
      bởi dinhthuong80
      Cũng có thể đúng, tương tự trường hợp "có nên phân cực transistor với áp BE lớn hơn CE"...
      hôm nay, 09:49
    • trthnguyen
      bởi trthnguyen
      Mình cũng từng thắc mắc là với công tơ cơ thì nó tính cosphi kiểu gì? Vì rất khó để xác định góc lệch pha khi mà nó chỉ gồm các cuộn dây và nam châm, nên mình đã từng nghĩ "cứ có dòng là nó quay", không ngờ đúng thật hehe...
      hôm nay, 09:31
    • tuyennhan
      Trả lời cho Hỏi thăm các cao nhân, các bác sống bằng gì?
      bởi tuyennhan
      Có nên nếu không đủ sức khỏe hay không kiếm được nghề khác để làm ....
      Hôm qua, 20:12
    • tuyennhan
      bởi tuyennhan
      Điện trên dây dẫn nó đảo chiều 50-60 lần giây như vậy tụ nó có vừa nạp vừa xả không ....
      Hôm qua, 20:04
    • tuyennhan
      bởi tuyennhan
      Xin đừng , ý mình là đừng phí công vô cái mạch rác này làm gì . Nếu nó đúng bài và tiết kiệm thì nó được nhìn thấy trong nhiều đồ điện tử rồi ....
      Hôm qua, 19:22
    • T.L.M
      bởi T.L.M
      So sáng hộ mạch 1 zener với mạch 2 zener xem cái nào nóng hơn....
      Hôm qua, 16:20
    Đang tải...
    X