Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nên mở thêm box "Dịch Thuật"

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nên mở thêm box "Dịch Thuật"

Mình vào vntelecom.org thấy có box "dịch thuật " hay quá Vì mình đọc thông tin tuyển dụng công ty nào cũng đòi hỏi ứng viên tiếng anh giao tiếp.Mà dịch tiếng anh chuyên ngành cũng rất quan trọng.Bên vntelecom.vn có Gs Bình rất tâm huyết với sinh viên dạy miễn phí cho sv ngành đtvt,thầy nói đại ý rằng(em xin phép được trích lời thầy Bình):” nhận thấy SV của mình rất khó khăn trong dịch sách kỹ thuật ,kiểu dòng điện giảm dần trong trường lại dịch thành dòng điện ngủ từ từ trên cánh đồng” nên” Thầy đã hướng dẫn kỹ năng phân tích câu, sử dụng từ và cách dịch, theo cách người biết hơn, có kinh nghiệm hơn một chút giúp người yếu hơn chứ không theo một giáo trình cụ thể nào. Cứ nhẩn nha từ khó đến dễ.. Rất nhiều người đã từ chỗ cả tuần không dịch xong nổi 1 paragraph đã tiến bộ tới độ dịch khá chính xác 3-4 trang/ngày, nhờ vậy lúc làm ĐATN đã đỡ hơn nhiều. Cứ tà tà chăm chỉ học thời đến cuối khóa tiến bộ rất rõ rệt.”
    Cho nên mình xin đề xuất mở thêm box “Dịch Thuật” vì mình nghĩ tham gia diễn đàn các thành viên không chỉ giúp đỡ nhau về mặt kiến thức chuyên môn mà còn cả khả năng dịch tiếng anh chuyên ngành nói riêng và vốn tiếng anh nói chung.Cảm ơn.
    HTB

Về tác giả

Collapse

mechatromean Tìm hiểu thêm về mechatromean

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X