Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Van khí nén bà con ơi?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi NANOROBO
    Buồn cười chết được. Tớ dùng mỗi cái van On/Off mua ngoài chợ, ở nhà thì nó chạy ầm ầm đến khi đi thi thì nó im lặng. Anh em tập chung thay van khác cực kì khẩn cấp thì nó vấn không chạy. Tớ dùng bình khí cực to chứ không dùng mấy bình coca như Học Viện. Nhưng khổ tội ở nhà tớ bơm khi lên 9 Kg/Cm2 và bắn trong hai giây thì quà vỡ tan
    Nếu bác đi dây cho van đúng thì nguyên nhân chính đó là: Yếu nguồn, nguồn không đủ cung cấp cho cuộn dây để tạo nam châm điện đủ mạnh hút lõi từ bên trong van dẫn đến van đóng mở không theo ý muốn.

Chơi khí nén tốn tiền cực: 1 cái van xịn của nhật hàng "second hand" giá 250.000VND/ 1 cái (van 5 cửa, 12VDC, màu trắng rất nhẹ). 1 cái xi lanh nhỏ như cái kim tiêm 75.000VND/ 1 cái. Van on/off bình thường hàng cổ củng 70.000VND/ 1 cái. Rồi tiền mua "dây", mua "co" để đi dây.... đốt tiền còn hơn cả "công tử Bạc Liêu".

Comment

Ai biet bộ máy nén gồm cả động cơ và bình chứa nhỏ nhất là cỡ nào không, mình đang làm một cái máy, dẫn động bằng khí nén, nhưng kích thước chúng to quá, đang lkiếm loại nhỏ nè, chỉ giúp tớ nha. thanks

Comment

Dùng khí nén hay và tin cậy chứ, nếu bạn cẩn thận một chút

Comment

cac bac oi
          co bác nào biết mua bộ piston xilanh khí nén ở đâu ko
          mua tai hn.
          gửi đến mail này nhé: thanh_bkhn142@yahoo.com

Comment

theo tui thi dung khi nen cung duoc nhung thuc su ko duoc on dinh cho lam.cong xuat lon wa se lam robot dao dong manh.doi khi hai ngay ca chien thuat cua doi minh chu cha choi.va lai no cung dat waaaaaaaa.sv thi ko du tien sai rui.

Comment

hinh nhu rat it cac ban quan tam den van khi nen thi phai , ban nao co tai lieu ve no thi cho minh xem voi

Comment

chào các bạn. tháy các bạn làm robo mình rất mến, quả là những con người dũng cảm và có chí khí đấy.
                không phải khen xuông đâu, mình tặng các bạn cái này nhé.
                máy nén khí tý hon, hiện có hàng trung quốc rất nhiều, giá tại chợ tân thanh khoảng hơn 400.000 vnd. tại hà nội chắc không thiếu. kích thước tổng khoảng bằng bắp chân. điện nguồn dc12 v và ac220 v. trọng lượng chừng 2 kg. lực nén đạt tới 8-10 kg/cm2. lưu lượng không rõ lắm, nhưng cấu tạo xi lanh và piston bằng kim loại, nhỏ gọn khoảng hơn 10 cm3. chi tiết điện gồm 2 mô tơ nhỏ như mô tơ đề xe máy, cùng 1 biến áp và mạch nắn dòng chuyển 220 v thành 12 v. nó hiện nay được biết đến với công dụng máy bơm lốp ô tô. đặc điểm : nó chỉ có phần nén, chưa có phần bình tích áp, và các phụ kiện thường có của máy nén khí (van xả áp, relay áp suất, van 1 chiều)
                bạn nào cần tìm cứ tìm ở chợ trời hay những chợ bán điện máy, tìm theo tên máy bơm ô tô loại du lịch hay bỏ túi gì đó chắc có. mình đã từng dùng cái loại này và cả sửa chữa nó nữa, nên quen tính năng nó lắm.
                chúc cả nhà vui vẻ và thành công nhi

Comment

có bác nào biết chế tạo bình khí nén tư mấy vỏ chai coca không giúp em cái. cam ơn các bác nha

Comment

Đục thủng cái nắp rồi cho cái van xe đạp vào xiết chặt rồi vặn nút lại! Ok, 1 bình khí nén nho nhỏ đã ra đời!
                    Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

Về tác giả

Collapse

NANOROBO Tìm hiểu thêm về NANOROBO

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X