Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Van khí nén bà con ơi?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Van khí nén bà con ơi?

Tôi đang làm đề tài về khí nén nhưng đi mua cái van điều khiển đóng mở khí nén khó quá, lại cả cái bình khí khoảng 5 Kg cũngc không có. Anh em nào biết địa chỉ bán hoặc đặt hàng cho tôi biết với nhé, xin cảm ơn!
    =================
    Chưa nghĩ ra!

Nguyên văn bởi NANOROBO
    Tôi đang làm đề tài về khí nén nhưng đi mua cái van điều khiển đóng mở khí nén khó quá, lại cả cái bình khí khoảng 5 Kg cũngc không có. Anh em nào biết địa chỉ bán hoặc đặt hàng cho tôi biết với nhé, xin cảm ơn!
    Van khí bán đầy chợ trời đó thôi
    Loại van 1 chiều ( china) 24vDC 110vAC 220vAC từ 60K tới 135K 1 chú
    Nếu muốn lắp robot thì nên mua loại van 2 chiều ( chỉ có đò xịn cũ , china 0 có mới ) thì giá khá mắc từ 450k tới 950K một con
    Loại van 2 chiều thì khỏi chê có chỉnh áp , chỉnh tốc độ luôn trên thân bằng 1 cái vít . Như vậy chỉ cần 1 lệnh ĐK là có thể làm cánh tay máy co vào hay duỗi ra được . Co nhanh hay co chậm . Co khỏe hay yếu ... chỉnh ngay trên van .
    Còn loại van khí đơn thì phải dùng 2 cái cho 2 động tác ( co duỗi ) và kèm theo một van tiết áp chung để chỉnh tốc độ

Chúng thường làm việc với áp 7Kg/Cm
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Thanks

Cảm ơn bác nguyendinhvan. Em cũng đã lục soát khắp cả chợ và mua được cái 24VDC với giá 110 tuy nhiên nó lưu lượng của nó không đáp ứng được bác ạ! Xem ra thì cần có loại đắt tiền của bác rồi.
      To CHIBANG: Bác nói gì vậy? Đến việc năm nay có cho phép sử dụng khí nén hay không em còn không biết chính xác nữa mà bác.
      =================
      Chưa nghĩ ra!

Comment

Nguyên văn bởi NANOROBO
        Cảm ơn bác nguyendinhvan. Em cũng đã lục soát khắp cả chợ và mua được cái 24VDC với giá 110 tuy nhiên nó lưu lượng của nó không đáp ứng được bác ạ! Xem ra thì cần có loại đắt tiền của bác rồi.
        To CHIBANG: Bác nói gì vậy? Đến việc năm nay có cho phép sử dụng khí nén hay không em còn không biết chính xác nữa mà bác.
        Thế thì bạn tìm cái van nào có lỗ to hơn thì đủ lưu lượng thôi - Ra phố Nguyễn Công Trứ nhé. (Nếu cần van to bằng cái gì cũng có - nhưng đắt lòi mắt!)

Comment

Chơi robocon mà bằng khí nén là cách chơi của các đại gia lắm tiền nhiều của...
          The road ahead

Comment

Việc lắp máy trong xưởng thì tốt chứ còn Robocon thì ....
            Một cái máy nén khí cho nó lớn khủng khiếp rồi
            Chắc robocon phải to như cái oto Ơ-kìa
            Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
            nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Khi ấy thùi nó thành robo-Bố mất rồi
              Núi cao bởi có đất bồi
              Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
              Muôn dòng sông đổ biển sâu
              Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Thế nên Đài Truyền Hình VN không cho sử dụng là phải. Kiểu gì mà bắn phụp một cái đổ kềnh cả robo con của đội bạn. Mà tui thấy nhiều đội đầu tư từ 40 đến 100 triệu không biết dùng để làm những gì mới hết
                =================
                Chưa nghĩ ra!

Comment

Nếu dùng kiểu này thì hơi fung phí tiền của, việc dùng khí nén để điều khiển robot từ trước tới nay tại hạ chưa thấy ai dùng.????

Comment

dùng khí nén ai bảo là phung phí chứ.
                    người ta dùng đầy ra .....

Comment

đơn giản , gọn nhẹ

Comment

Chao cac Bac!
                        nam nay em tham gia vao robocon,the rut cuc cac bac bao dung cong nghe gi de dieu khien van la tot nhat?khi nen hay day chun....?
                        Cac bac giup em voi nhe!cam on cac bac truoc !
                        chuc cac bac vui ve

Comment

the rut cuc cac bac dung the nao de dieu khien van vay?

Comment

Buồn cười chết được. Tớ dùng mỗi cái van On/Off mua ngoài chợ, ở nhà thì nó chạy ầm ầm đến khi đi thi thì nó im lặng. Anh em tập chung thay van khác cực kì khẩn cấp thì nó vấn không chạy. Tớ dùng bình khí cực to chứ không dùng mấy bình coca như Học Viện. Nhưng khổ tội ở nhà tớ bơm khi lên 9 Kg/Cm2 và bắn trong hai giây thì quà vỡ tan
                            =================
                            Chưa nghĩ ra!

Comment

Đáng để uống mừng phải không anh em. Bây giờ mấy tìm hiểu thêm máy cục van tương tự cũng lại thấy muốn nghiên cứu nữa. Ai có sở thích thì cùng đi nghiên cứu nào?
                              =================
                              Chưa nghĩ ra!

Comment

Về tác giả

Collapse

NANOROBO Tìm hiểu thêm về NANOROBO

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X