Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về làm Robocon

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi về làm Robocon

Em muốn mua mấy thứ liên quan đến bên cơ khí như đồ kim loại, bánh xe, động cơ, ... để chơi robocon thì mua ở đâu ạ? Với lại ở TPHCM có chợ điện tử nào khác ngoài Nhật Tảo ko ạ?
    Em cũng muốn mua đồ nghề để tự làm biến áp và động cơ thì mua ở đâu?
    Mong mọi người chỉ giáo

E cũng đang muốn kiếm mấy thứ đó, em thấy đi tiếp Nhật Tảo, qua khỏi LTK có chỗ bán motor cũ, còn mấy đồ cơ khí mua ở Tạ Uyên. Bánh xe hoặc đai cao su + puli (làm xích) mấy anh biết chỗ nào bán sẵn ko. Mới nghiệp dư nên không cần đặt làm chính xác, rẻ và dễ xài là được.

Comment

Bạn vào đây tham khảo coi, ở đây cũng list khá đấy đủ chỗ mua linh kiện và dụng cụ Địa chỉ mua linh kiện tại Thành phố Hồ Chí Minh

Comment

Chợ Tạ Uyên ( chợ Phạm Hữu Chí ) ( đường Tạ Uyên - gần BV Chợ Rẫy )cũng gần Chợ Nhật tảo đấy, bạn cứ hỏi người đi đường là ok.

Comment

muốn làm robocon thì phải có một nhóm, làm phần mạch và lập trình trước, cơ khí thì nên mượn xưởng mà làm, một vài người ko làm nổi
          Giảng dạy, thiết kế mạch vdk: pic,8051,psoc,avr. các board ứng dụng: ADC,LCD,LED, điều khiển động cơ bước, tich hợp sensor:dò đường, siêu âm, chuyển động.YM:luong_nc@yahoo.com, dd:01234809946

Comment

Tôi muốn máy tính của mình có các chức năng như một dao động kí thì làm thế nào

Comment

bạn phải có đầu đo và card xử lý, ý tưởng này hay đó
              Giảng dạy, thiết kế mạch vdk: pic,8051,psoc,avr. các board ứng dụng: ADC,LCD,LED, điều khiển động cơ bước, tich hợp sensor:dò đường, siêu âm, chuyển động.YM:luong_nc@yahoo.com, dd:01234809946

Comment

ai bày em cách chế tạo robo phất cờ với

Comment

Nguyên văn bởi nghubaym09 Xem bài viết
                  Tôi muốn máy tính của mình có các chức năng như một dao động kí thì làm thế nào
                  cái này dễ thôi!
                  Cách 1:
                  ra cho nhật tảo mua cái cảd am thanh rẻ rẻ 1 chút gắn vô PC ( lở có cháy thì cũng đỡ tiếc)! làm 1 cái mạch xén 0-3v3 ở ngỏ vào cảd am thanh (micro in).sau do lap rtinh VC, hay VB giao tiep voi cảd am thanh! lay du lieu do ve dc! Nếu ko thich lap trinh bang VG hay VB thi co thể dùng mấy cái trend của labview làm cũng được.
                  cách 2: de hơn! như tốc độ lấy mẫu ko bằng!
                  dùng 1 con VDK có AD tốc dộ nhanh 1 chút đoc ad sau do xuat ve may tính! tren may tính viết chương trình hiển thi. vd 1 so VDK vd TMS320F2812 ad co tc do chuen doi AD la 80ns-> fsample =1/80ns=12.5MHZ--> theo shanon thì bạn lấy mẫu duoc tín hiệu có tần số từ 0->12.5/2MHZ.

Comment

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Comment

e dag can lam mach chia tan dung thach anh.cac anh giup e lhan so do mach. voi lai e chua bao gio thay con thach anh ra sao.ko biet co re ko nua.mong cac a chi giao

Comment

Về tác giả

Collapse

vettev90 Tìm hiểu thêm về vettev90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X